--แผ่นอคริลิคใส ทนความร้อนในห้องเครื่องได้มั้ยครับ--

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Nortel, 10 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nortel

Nortel New Member Member

19
    1
    0
    ระดัดแปลงเป็นแผ่นดักน้ำใต้รูฝากระโปรง (ฝาแต่ง) รูมันตรงกับจานจ่ายพอดีเลย :eek: จะเอาไปกั้นให้น้ำไหลไปทางอื่น พอไหวหรือเปล่าครับ แผ่นอคริลิคทนความร้อนได้ขนาดไหนครับ

2. teeZX

teeZX New Member Member

56
    2
    0
    ขึ้นอยู่กับความหนาด้วยคับ แต่ใช้อลูมิเนียมน่าจะดีกว่านะ

3. อิซึกิคุง

อิซึกิคุง New Member Member

1
    0
    0
    ฟังด้วยคน

4. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ของผมทําฝาปิดที่กั้นห้อง กลองเปลือย ก็ทนได้นะครับ ไม่เเตก ไม่เหลือง ครับ ของผมหนาประมาณ 0.5 ซม ครับ

5. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    ทนได้แต่นานวันเข้าเหลืองนะ

6. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ตอนนี้ลองใช้มาน่าจาเกือบปีเเล้วครับ ผลสรุป ไม่เหลือไม่ด้านครับ เเต่น่าจะ ต้องใช้หนาๆ นะครับ ถ้าบางน่าจาเหลือกรอบเเตกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้