คัยเคยถอดไมล์แล้วเป็นแบบผมบ้าง

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย krit0081, 1 สิงหาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. krit0081

krit0081 New Member Member

8
    0
    0
    พอดีถอดไมล์มาทำความสะอาดแล้วพอใส่กลับไป เข็มน้ำมัน กับวัดความร้อน มันขึ้นไปอยู่สูงสุดเลย วัดระดับก็ไม่ได้ ส่วนเข็มวัดความร้อนก็ขึ้นสุดพอดับเครื่องจึงตกลงมา คัยเคยเจอแบบผมบ้างครับ รบกวนบอกวิธีแก้ให้ด้วย ตอนนี้เชื่อเกจ์น้ำมันกับเกจ์วัดความร้อนไม่ได้เลยกลัวน้ำมันหมดแล้วไม่รู้ตัวคับ

2. hrcwclub

hrcwclub New Member Member

15
    0
    0
    ลองมองดูสายทองแดงเส้นเล็กๆที่ต่ออยู่กลับน็อตในเรือนไมล์อ่ะว่าขาดหรือป่าว ถ้าขาดมันก็จะเป็นอาการอย่างที่คุณว่าอ่ะ พอดีเคยเจอกับตัวอ่ะ

3. krissana

krissana New Member Member

22
    0
    0
    ตามที่ ท่าน hrcwclub เขาว่าไว้เลยอะครับ ขันน๊อตแรงไปทำให้ขดลวดทองแดงที่ต่อลงมาที่ขันน๊อตขาด อะครับ

4. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    ถอดออกมา แล้วได้ถอดเข็มด้วยรึปล่าวครับ ถ้าถอดเข็มด้วย ก็ให้ใส่กลับไปที่ตำแหน่งเดิมก่อนถอด โดยเสียบสายทั้งหมดก่อน แล้วค่อยเสีบยเข็มกลับเข้าไป
    ถ้าไม่ได้ถอดเข็มก็ตามที่เพื่อนๆว่าครับ ให้เอาหวัแร้งกับตะกั่วซ่อมครับ

5. krit0081

krit0081 New Member Member

8
    0
    0
    ขอบคุณมากครับเดี๋ยวลองลองอีกครั้งครับ

6. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    พี่เคยลงรูปในเวปนี้ วิธีการถอดทำความสะอาดนะ ตอนนี้ไม่รู้ไปอยู่ที่ให้แล้ว หากเป็นไมล์เดิม 220 จะต้องถอดเข็มด้วยซึ่งเสี่ยง แต่ถ้าเป็นไมล์ 180 ไม่มีปัญหาแน่นนอน

7. SORAWIT

SORAWIT New Member Member

221
    14
    0
    ไม่ต้องตกใจครับ ไมล์เดิม 220 km ช่ายป่าว มาตรวัดความร้อนกับน้ำมันมีปัญหาไม่ต้องกลัวคับ ของพี่มีอยู่ ของเดิมไมล์วักความเร็วใช้ไม่ได้ แต่ความร้อนกับน้ำมันใช้ได้คับ มาเอาไปได้คับพี่อยู่แคลายโทรมาบอกก่อนนะคับ 081-5531991

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้