+++ขับจิมฯโช๊คแต่งราคาประมาณ10000-15000 มีมั๊ยคับ+++

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย eake5819, 7 กันยายน 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. eake5819

eake5819 New Member Member

14
    1
    0
    ...อยากขับจิมฯคับ แต่ช่วงล่างยังแตนๆอยู่ ( 3ดอ )...:eek:
    อยากถามผู้รู้คับว่า ...ถ้าจะขับจิมฯและใช้ในชีวิตประจำวันได้ด้วย โช๊คแต่งราคาประมาณ 10000-15000 มีมั๊ยคับ (มือ 2 โช๊ค+สปริง) ยี่ห้ออะไร หรืองบต้องสูงกว่านี้คับ แล้วงบเท่านี้ เล่นอะไรได้บ้างคับ หาได้แถวไหน มีร้านแนะนำมั๊ยคับ :p
    ...แล้วเพื่อนๆที่ขับจิมฯใช้ยี่ห้ออะไร แบบไหนกันบ้าง อยากรู้คับ :)

ป.ล....ถ้าจะให้ดีเอาหนึบ ปรับสูงต่ำได้ก็ดีคับ ช่วยกันตอบหน่อยนะคับ จะได้เปลี่ยนซะที ขอบคุงคับ...:)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กันยายน 2006
  2. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    มือสอง TEIN HA 16,000.- ปรับหนืดได้ครับ ปรับสูงต่ำได้ครับ...หาซื้อตามเซียงกง

ของใหม่ก็มีนะ........

3. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ของผมยังเป็นโช๊คเดิมอัดน้ำมันอยู่เลยอ่ะครับ " เอารถบ้านมาขับยิมคาน่าก็ต้องค่อยๆพัฒนาไปทีละสเต็ป ขับเท่าที่มีไปก่อนให้รู้ตัวเองก่อนว่าต้องการอะไรแล้วค่อยเพิ่มเข้าไปทีหลัง" คำพูดจากอาจารย์ทุกท่านที่ให้ความรู้มา :p :p :p

4. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0

คิดดี และ ทำถูกแล้วครับ...มาลองวิ่งเล่นดูก่อนจะดีกว่าครับ ขาดไรค่อยมาแก้กัน...:)

5. eake5819

14
    1
    0
    เออ...คือว่า...โช๊คที่ใช้อยู่มันไม่ไหวแล้วคับ(มีซึม+รั่ว) ซ่อมมาก็แล้ว ใช้ได้ยังไม่ถึงปี ก็มีอาการอีก สปริงที่ใช้อยู่ก็ตัดทำเตี้ยซะงั้น...ยวปๆเด้งๆไม่หนึบเลย ยิ่งใช้ความเร็วเวลาเจอโค้งยิ่งไม่ค่อยมั่นใจ ไม่อยากซ่อมแล้วคับ อยากเปลี่ยน

...ขอบคุงทุกๆท่านที่ชี้แนะคับ...

6. balloon.com

balloon.com New Member Member

687
    4
    0
    ถ้ามีงบก็เปลี่ยนเลยก็ได้ครับ จะได้มั่นใจในรถด้วยครับ ที่ผมยังไม่เปลี่ยนนี่ก็เพราะยังไม่ค่อยจะมีงบครับ ถ้ามีงบแล้วเปลี่ยนแน่นอน ขอให้โชคดีครับ :D :D :D

7. eake5819

14
    1
    0
    ขอบคุงคร๊าบบบบบบ................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้