รบกวนเรื่องการใส่เกะเก็บของใบใหญ่หน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย khu50, 9 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    เกะเก็บของใบใหญ่ใส่ยังไงครับ ต้องย้าย ECU ไปไว้ตรงใต้พัดลมหรือป่าว แล้วยึดกับอะไร ยังไงคับ รบกวนถ้ามีรูปช่วยแสดงให้ดูหน่อยคับ ขอบคุณคับ

2. รูปตำแหน่งติดตั้ง

ทำตามรูปคับ

ToPmAn และ "ชอลิ้วเฮียง" ถูกใจสิ่งนี้
  3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    จากในรูป อาจจะใกล้ไปหน่อย

คือย้ายกล่องมาไว้ในมุมซ้าย ตรงที่ยึดพลุแดงอ่ะครับ

ปล.จิง ๆ แล้ว จะย้ายไว้ตรงไหนก็ได้ ที่สายถึง และสามารถติดตั้งเกะใหญ่ได้ครับ

4. ชัดเจนครับ บวกไป กระทู้ความรู้

5. ToPmAn

ToPmAn New Member Member

626
    56
    0
    เยี่ยมครับ

6. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    มันมี port OBD2 ไหมครับเนี่ย

7. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    ลองแกะดูแล้วคับ ทำไมจุดยึดของผมมันไม่มีเหมือนในรูปอ่ะครับ แล้วกล่องมันขนาดเท่ากันป่ะคับ ของผม b16 เลข 54xxx อ่ะ หมุนกล่องให้ปลั๊กมันเสียบด้านไหนอ่ะคับ ทำไมสายไฟมันเยอะจังหว่า แบบในรูปเนี่ย ปิดฝาที่ยึดพลุได้ป่าคับ ("_" ! )

8. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    54 น่าจะกล่องสั้น ก้อเอาด้านสายลงข้างล่างอะครับ
    แต่ไม่แน่ใจสายจะยาวพอหรือเปล่าอาจต้องเลาะกิ๊ปล๊อกออกเพื่อปล่อยสายครับ

9. gorigori

gorigori New Member Member

328
    22
    0
    ของผมก็ติดแบบพี่ ต้น ในรูปนั่นล่ะครับ
    แต่ปิดไม่ค่อยสนิท เดี๋ยวต้องจัดสายไฟใหม่

10. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    เอาไว้เกือบติดพื้นเลยหรอครับ
    ถ้าลุยน้ำท่วมแถวสุขุมวิทก็เสร็จซิครับ
    กล่องใบนึงหลายตังอยู่นะครับ มีจุดยึดที่สูงกว่านี้เปล่าครับ
    กำลังว่าจะเปลี่ยนเก๊ะใหญ่อยู่เหมือนกัน รถญี่ปุ่นมันยึดไว้ตรงไหนกันครับ บอกหน่อยดิ

11. the_1st

the_1st New Member Member

23
    14
    0
    เคยได้ยินว่ามีจุดยึดที่กลาง console หน้าด้านล่าง (หลังช่องเก็บของกลางด้านล่าง)
    ไม่เคยเห็นของจริงนะครับ และก็ไม่แน่ใจว่าสายไฟจะยาวได้ถึงรึป่าว

pk_city, BiggyCat และ Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้