หาแผ่นรองซุ้มล้อครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย bigjane, 9 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bigjane

bigjane Guest

0
    0
    0
    ไม่รู้เรียกว่าอะไรดี เป็นแผ่นพลาสติกที่ติดอยู่ใต้ซุ้มล้อ กันน้ำกระเด็นครับ
    ไม่ใช่บังโคลนนะ ใครพอจะทราบราคา และร้านที่ขายบ้างครับ
    กับ กระจกมองข้างด้วย พอดีมันพับไม่ได้ ปรับอะไรก้อไม่ได้เลย
    b14 ปี 2000 ครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

2. TeeB14

TeeB14 New Member Member

560
    293
    0
    พลาสติกชุมล้อของใหม่ข้างละ ประมาณ 600 คับ ถ้าจะเอาเดี๋ยวเช็คราคาให้อีกที

3. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    พลาสติคซุ้มล้อลองดูราคาที่เว็บ auto@one ดูนะครับ

แล้วไปซื้อได้ที่วรจักรเลย จะได้รู้ราคาเบื้องต้นไปก่อน จะเป็นของแท้นะครับ ปกติร้านทั่วไปจะขายตามราคาเบิกห้างแล้วลดอีก 20%

กระจกมองข้างพับไม่ได้ แต่มอเตอร์ยังทำงาน อันนี้ซ่อมได้นะครับ ร้านวันดีการช่าง แถวๆถนนนราธิวาสครับ

เลยแมคโครสาขาสาทรมาซักนิดจะเห็นปั้มบางจาก ให้เลี้ยวซ้ายเข้าซอย นิดเดียวจะเห็นร้าน รู้สึกว่าค่าซ่อมเปลี่ยนเฟืองโลหะราวๆ 300 บาท

หากเสียจนเกินซ่อม ก็ต้องหาที่เชียงกงครับ มีมากมาย บรรทัดทองน่าจะหาง่ายหน่อย

NHUM-YAI-JAI-DEE ถูกใจสิ่งนี้
  4. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    มา ตอบ ให้ แล้น

สตั๊นแมน ของ เรา

อิ อิ อิ

บวกไป

5. bigjane

0
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมาก ๆ นะ ครับ เดี๋ยวผมจะเริ่มดำเนินการหาตามที่ เพื่อน ๆ แนะนำก่อนนะครับ
    ถ้าไม่ได้จริง ๆ อาจต้องรบกวนอีกครั้งนะครับ ....

6. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ด้วย ความ ยินดี ครับ

^ ^' ไม่ได้ ตอบ อะไร เลย ตรู

7. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ดูดความรู้อีกแว้ว อิอิ :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

8. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  9. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ฮา....

:D:D:D:D

10. op2008

op2008 Guest

0
    0
    0
    ที่ซ่อมมีแถวๆ เกษตรนวมินทร์ไมครับ พอดีอยู่ใกล้ๆ แถวนั้น แต่ถ้าไม่มีก็คงต้องไปตามที่แนะนำนี้ละ

11. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    55 ประธาน แย่ง ซีน :D

12. NUIBU22

NUIBU22 New Member Member

304
    49
    0
    แถววรจักรครับ อยู่ซ้ายมืออ่ะครับ ชื่อร้านวรจักรอะไหล่ยนต์ ประมาณนี่อ่ะครับ
    ประมาณ 400 นิดๆครับต่อข้างครับ

13. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ตอบม่ายทัน

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  14. bigjane

0
    0
    0
    ผมกะว่าพรุ่งนี้ วันเสาร์ จะไปดู ที่วรจักร ก่อนครับ ได้เรื่องยังงัยจะมาบอกอีกทีครับ

15. bigjane

0
    0
    0
    ไปจัดมาเรียบร้อยแล้วครับ 460 บาท
    และได้กันสาดมาอีก 1 ชุด กระเป๋าแฟบเลยครับ แต่มีความสุข

ปล ก่อนใส่ซุ้มล้อเนี่ยเสียงเข้ารถเยอะมาก พอใส่เสร็จ เงียบขึ้นมากเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้