น้ำเข้าฝากระโปรงท้าย ทำยังไงดีครับ?"*

การสนทนาใน '200SX & Silvia' เริ่มโดย •"*PeDiXz*"•, 9 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
    เวลาฝนตก หรือ ล้างรถ
    น้ำจะเข้าไปตรงฝากระโปรงท้าย
    แ้ล้วมันจะไปขังตรงยางอะไหล่อ่ะครับ
    ควรทำยังไงดี?

ขอบคุณครับ.. :D

2. Grezer_S14

Grezer_S14 Member Member

467
    1
    18
    ลองเช็คยางขอบกระจกหลังดูคับ........

3. jack_rotor

jack_rotor Member Member

124
    7
    18
    มีหลายจุดนะครับ
    1 ที่ยางรองฝาท้าย
    2 ที่ไฟท้าย
    3 ที่เหล็กในยางรองฝาท้ายครับ

วิธีแก้คือใช้ กาวขี้หมาอุดครับ รับรองหาย

ถ้าไม่หายเอามาให้ผมช่วยดูให้ก็ได้ครับ
    ยินดีช่วยเหลือครับ

4. •"*PeDiXz*"•

•"*PeDiXz*"• New Member Member

129
    3
    0
    ได้ครับ.. ขอบคุณมากครับ.. :D

5. •"*PeDiXz*"•

129
    3
    0
    น่าจะเป็นที่ไฟท้ายมากกว่าครับ..

6. jack_rotor

jack_rotor Member Member

124
    7
    18
    วิธีแก้ไขนะครับ ไปซื้อกาวขี้หมาที่เป็นเส้นๆมาครับ
    หรือบอกที่ร้านว่ากาวขอบกระจกอะครับ
    แล้วก็เอามาทารอบไฟท้ายนะครับ แล้วก็ใส่กลับเข้าไปปกติครับ
    ถ้าให้ดีอีกนิกก็ทารอบๆรูนอต ด้วยครับ

หรืออีกวิธีใช้โฟม ที่เรียกว่าท่อแออะครับ
    นำมาตัดแล้วก็เอามาแปะรอบๆไฟท้ายครับ
    ใช้ได้เหมือนกันครับ

อาจจะมีวิธีอื่นอีกอะครับ
    รอผู้ที่รู้มาตอบละกันครับ

7. PinkyArmy

PinkyArmy New Member Member

420
    5
    0
    ของผมน้ำเข้าตรงไฟท้ายเหมือนกัน เอาซิลิโคนทารอบไฟท้ายแล้วใส่แล้วใส่กลับไปก็หายรั่วคับ ทำเองง่ายๆเลย

8. pee4

pee4 New Member VIP

35
    1
    0
    ของผมน้ำเข้าตรงยางใบปัดหลังครับ ลองดูนะครับ

9. FIFTYFIFTY B12

FIFTYFIFTY B12 New Member Member

928
    224
    0
    *** เด่วลองไปทำดูครับเข้าเหมือนกันเลยยยย ........ ***

10. Joko

Joko New Member Member

46
    0
    0
    เหมือนกันเลยคับ มีน้ำเข้ามาขังตรงที่เก็บยางอะไหล่
    สงสัยน่าจะเป็นช่องว่างตรงไฟท้าย

11. S13 Tomei

S13 Tomei New Member Member

51
    4
    0
    ของเราหนักกว่าเพื่อนเลย ไล่เปลี่ยนมาหมด ไม่เจอ มาเจอตอนทำสี โหผุน่ากลัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้