งานเข้าครับพี่น้อง จะทำไรดี

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ปลาคราบ, 9 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    รถผมมีอาการ น้ำมันไหลออกมาจาก บริเวณรอบที่คอบฝาสูบ ครับ:eek:
    ใคร เคยเป็นบ้าง
    แล้ต้องทำอย่างไร:sad:
    มันเกิดอะไรขึ้ คร๊าปปปปปปปป:cry:

2. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    รอคำตอบด้านล่างเลยค๊าบ

ส่วนคำตอบขอผม แหะๆๆๆ ปกติครับ มันซึมทุกคันแหละ ลองขัน น๊อตฝาวาล์ว เข้าไปอีกครับ
    ช่วยได้ หรือ ลองเปลี่ยน แหวนยางลองน๊อตฝาวาล์ว ดูนะครับ
    ถ้าไม่หายก็ เปิดมาอัดกาว ใหม่ครับ

3. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ปะเก็นบนรั่วครับเปลี่ยนเลยครับ
    เด๋วจะแย่

4. ตามนั้นครับ

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ตามน้อง jack และพี่เบิ้มครับ

อาการนี้ถ้าขันน็อตรอบฝาครอบวาวล์ให้แน่นขึ้นแล้ว
    จัดการทำความสะอาดคราบน้ำมันที่เลอะบริเวณฝาครอบวาวล์
    ถ้าน้ำมันไม่เลอะอีกก็จบครับ

แต่ถ้ายังมีน้ำมันเครื่องซึมมาอีก
    ประเก็น+แหวนยางรองน็อตฝาครอบวาวล์ครับ...:D

6. อนัน

อนัน New Member Member

64
    17
    0
    ตามข้างบนคับ ของผมตอนแรกนึกว่ารั่ว พอขันน็อต ปรากฏว่าน็อตฝาครอบวาวล์หลวมคับ ขันอัดเข้าไปทำความสะอาดหายคับ

7. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    ไปลองดูน็อตรอบฝาครอบวาวล์ แล้ว ครับ

พบว่า น็อตฝาครอบวาวล์ ของผมมันถอยออกมามาก ครับ

ดังนั้นจึงทำการ ขันเข้าไปใหม่ และทำความสะอาดโดยรอบ เพื่อดูอาการอีที ครับ

แต่ถ้ายังมีน้ำมันเครื่องซึมมาอีกผมคงต้องเปลี่ยนประเก็น+แหวนยางรองน็อตฝาครอบวาวล์....ตามคำแนะนำแล้วครับ

ดูอาการก่อน

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้