อยากทราบว่าสปริง DC5 Type R เตี้ยลงไหมครับกี่นิ้ว

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย aweb, 9 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aweb

aweb Guest

0
    0
    0
    สปริง DC5 Type R นี้เตี้ยลงไหมครับ เอามาใส่ ES01 ได้เลยไหม แล้วเตี้ยลงกี่นิ้ว แล้วต่างจากเดิมไหมในแง่ความนุ่มนวล และจะกระเด้งกว่า สแตนดาดหรือป่าวครับ

2. es21fatboy

es21fatboy New Member Member

580
    60
    0
    ใส่แล้วจะเตี้ยลง 1 นิ้วโดยประประมาณครับ

ต่างจากเดิมในแง่ไม่นุ่มนวล และกระเด้งกว่าเดิม

โดยเฉพาะถ้าใส่กะโช้คอัพเดิมของ ES01 ความหนืดของโช้คอัพไม่พอที่จะหยุดการเต้นของสปริงคับ

ถ้าอยากใส่พ้มคิดว่าน่าจะเอามาทั้งชุด โช้ค+สปริง จะดีกว่าครับ

3. yoosabai

yoosabai New Member Member

163
    14
    0
    ในความรู้สึกผม โช๊ค+สปริง ของDC5 ถ้าเอามาใส่กะESเรา ผมว่ามันก็ยังเด้งดึ๋งๆ อยู่อ่ะครับ ถ้าอยากโหลดแล้วไม่เด้งมาก ผมว่าลองหาสปริง H&R หรือไม่ก็ Tanabe NF210 ที่ตรงรุ่น ES น่าจะดีกว่านา

4. TON_MK3

TON_MK3 New Member Member

423
    28
    0
    ทำไมใช้โช๊ค DC5 แล้ว ไม่หาสปริงโหลด DC5 ใส่ มันจะได้คู่กัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้