ใครเคยนำรถไปใช้บริการล้างแอร์แบบไม่ต้องรื้อตู้แอร์บ้างครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CROWN(..โลกีย์..), 22 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    เพื่อนๆท่านใดเคยเอารถไปล้างแอร์
    แบบไม่ต้องรื้อไม่ต้องถอดตู้บ้าง
    ที่มีโฆษณาตามหนังสือที่ใช้เครื่องล้าง
    ด้วยน้ำยา น้ำแรงดันสูง ไม่ต้องเติมน้ำยาแอร์ใหม่
    มีใครเคยทำมาแล้วบ้างครับ ดีแค่ใหน เปรียบเทียบกับ
    ล้างแบบเดิมๆที่ต้องรื้อตู้ พัดลม แวกซ์น้ำยากันใหม่หมดทั้งระบบ
    อย่างใหนดีกว่ากัน ล้างแบบใช้เครื่องล้างไม่ต้องถอดสะอาดแน่นอนหรือเปล่าครับ
    เห็นโฆษณาว่ารวดเร็วกว่าสะอาดเหมือนกัน
    ใครเคยทำบ้างครับเป็นอย่างไร ค่าทำประมาณเท่าไหรครับ:)

1. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ยังไม่เคยลองเลยครับไงรอฟังคำตอบด้วยคนครับ

2. Mr_CARPET

Mr_CARPET New Member Member

28
    4
    0
    ผมล้างที่ Wizard อะไรนี่แหละครับ

2000 บาท 4ชั่วโมง

ก็ดีครับ ไม่ต้องรื้อรถ

แอร์ผมไม่ได้มีปัญหาล้างมาก็เลยไม่รู้ว่าดีหรือไม่ดีอะครับ

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เคยล้างที่ แม๊กไกว์ ครับ

มีส่องกล้องด้วยครับ ตอนแรกตู้เน่ามาก พอเสร็จมันก็สะอาดดีครับ ใหม่กิ้งๆเลย ผมว่าก็โอเคนะ จะว่าดีไม่ดีไม่รู้อะ ขอแค่ล้างออกมาสะอาดแล้วก็ไม่รั่วผมว่า ก็ ok แล้วอะครับ

ปล. พอล้างเสร็จแอร์ฉ่ำมากครับ

4. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ถ้าร้านที่ดีดี ก็โอเคมั้ง ผมว่านะ

แต่คิดว่ามันเหมือน อาบน้ำ ไม่ถอดเสื้ออะ ..

5. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เคยทำของ car-lack ครับ

มันไม่สะอาดเท่าถอดตู้มาทำอยู่แล้วครับ
    แต่ก็รู้สึกได้เลยว่าอากาศในรถสะอาดขึ้น
    หายใจได้โล่งขึ้น

ผมล้างอยู่ 400 เองมั้งครับ

ถ้าถอดตู้คงหลักพันและทิ้งรถไว้ทั้งวัน
    แล้วก็ไม่รู้ว่าคอนโซลจะแตกหรือเปล่า
    เพราะรถมันก็หลายสิบปีแล้ว

6. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    รถเก่าแอร์เก่าต้องระวังนิดนึงคับ ถ้าตู้รั่วมาเด๋วเรื่องยาว

7. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ว่าจะไปล้างอยู่เชียว กลัวถอดแล้วตู้รั่ว

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ศึกษาอยู่เหมือนกันคับ คิดว่าจะล้างเหมือนกันคับ

9. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ติดตามด้วยคนครับ
    น่าสนใจดีแบบนี้

---------- Post added at 22:41:17 ---------- Previous post was at 22:40:58 ----------

ติดตามด้วยคนครับ
    น่าสนใจดีแบบนี้

10. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    เคยเอา VIOS ไปทำครับของ AIR 4

ที่กลั่นกรอง ซีคอน

2 พันกว่า

แอร์ก็ปกติดี ครับ แต่ดีเพราะล้างระบบนี้รึปล่าวไม่แน่ใจ

11. ................................:):):):):):):):):):):):).....................................
    ................................:):):):):):):):):):):):).....................................
    ................................:):):):):):):):):):):):).....................................

12. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ดูของที่นี่ไว้เหมือนกันครับ

http://www.sumetautoair.com/

ไม่ทราบว่ามีใครเคยไปใช้บริการบ้างรึเปล่าครับ

---------- Post added at 13:09:08 ---------- Previous post was at 13:08:52 ----------

ดูของที่นี่ไว้เหมือนกันครับ

http://www.sumetautoair.com/

ไม่ทราบว่ามีใครเคยไปใช้บริการบ้างรึเปล่าครับ

13. .........:).........:).........:).........:).........:).........:)..........:)..........:)

14. bazzbonus

bazzbonus New Member Member

56
    1
    0
    ได้อย่างเสียอย่างครับ

ไม่ต้องถอดตู้จะล้างสะอาดในระดับที่น่าพอใจครับ...รวดเร็วครับ+ไม่ต้องเวกน้ำยาในกรณีที่ตู้ไม่รั่ว

ถ้าเป็นล้างแบบเดิมถอดคอนโซล+ถอดตู้.....จะล้าง+เช็คทุกจุดได้ดีก่า+ใช้เวลานานต้องประกอบกลับอีก+ต้องเวกน้ำยาใหม่

ถามผมนะล้างแบบไม่ถอดตู้ก็ได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้