skirt ข้างตัว ES 04 ติด 01 ต้องเจาะใต้ท้องใช่ไหมครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย aweb, 9 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aweb

aweb Guest

0
    0
    0
    Skirt ข้างตัว ES 04 ติด 01 ต้องเจาะใต้ท้องใช่ไหมครับ มีใครเคยติดบ้างครับ ช่วยแนะนำที่ทำ หน่อยครับ ตอนนี้มีของแล้วแต่ งงว่าทำไมใต้ท้องมันไม่มีรู เลยอยากถามว่ามันต้องเจาะรถใช่ไหมครับ ช่วยแนะนำร้านทำหน่อยครับ แล้วถ้าเป็น 01 ตรงรุ่นนี้ไม่ต้องเจาะใช่ไหมครับ

2. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    ถ้าเอาง่าย ๆ นะครับ แบบว่าไม่ต้องเจาะรถให้สนิมขึ้น ก้อใช้ซิลิโคลน เลยครับ ขันน๊อต ด้านล้อหน้า 2 ตัว แล้วก้อทำความสะอาดใต้ท้องรถจุดที่ตรงกับขายึดของสเกิต แล้วก้อยิงซิลิโคนจากนั้นก้อทาง แล้วก้อซีนด้านบน ตรงขอบประตู อีก 1 แนว ผมใช้วิธีนี้อยู่ แบบว่าไม่อยากเจาะรถอะ ก้ออยู่นะครับ แต่วันก่อน หลานสาวลงรถแล้วไถๆ ไปโดน หลุด ตั้งนั่งแปะใหม่ :D

3. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    ไม่จำเป็นต้องเจาะคับ ที่ลิ้นมันจะมีตัวยึดกับ เหล็กแผ่นเล็กๆยาวๆบางๆข้างล่างอะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้