ถามเรื่องใส่เกียร์NพอSTARTเครื่องแล้วรถไหลเป็นที่อะไรครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย TOB-SPEED, 7 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TOB-SPEED

TOB-SPEED New Member Member

54
    1
    0
    :sad:

2. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    เป็น...ปกติ

3. jk2475

jk2475 New Member Member

332
    40
    0
    สตาร์ตได้ด้วยหรอครับ

4. ปกติ อีกเสียง

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ป ก ติ คั บ

6. Chit_ES

Chit_ES New Member Member

23
    2
    0
    นั้นสิ ได้เหรอครับ ถ้าสตาร์ตแล้วเข้า N แล้วรถไหลปกติครับ

7. ninekeng

ninekeng New Member Member

897
    70
    0
    เหมือนกันครับ คิดว่าน่าจะปกติ

8. DumDum

DumDum New Member Member

132
    1
    0
    ลองเข้า N (ไม่ใช่ D นะครับ) ปลดเบรกมือ ไม่ต้องเหยียบเบรก แล้วสตาร์ทดูครับ รถมันจะเคลื่อนไปข้างหน้าเล็กน้อย พอเหยียบเบรกแล้วปล่อยมันก็จะหยุด ไม่ใช่ว่ามันไหลไปเรื่อยๆครับ แค่ตอนสตาร์ท

9. tui013

tui013 New Member Member

1,777
    238
    0
    N มันเป็นเกียร์ว่างครับไม่ผิดที่รถจะไหลครับ

10. เดิม ๆ 328

เดิม ๆ 328 New Member Member

117
    6
    0
    ปกติด้วยคน ตอนเช้า ๆ เวลาออกจากบ้านผมสตาร์ทแล้วปล่อยรถไหลนิดนึง ถึงทางลาดหน้าบ้านไหลลงพอดีเลย ไม่ต้องเข้าเกียเลย พอรถลงสุดคันก้อก้อมาปิดประตูบ้าน สบายดีไม่ต้องเปลียนเกียร์

11. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    ปกติ รถจะมีการเคลื่อนที่ไปข้างหน้าเล็กน้อย เพราะเวลาเครื่องทำงานระบบมันจะหมุนเพลาขับไปด้วยนิดนึง ประมาณนี้มั้งครับ

12. Chit_ES

Chit_ES New Member Member

23
    2
    0
    START ได้จริงๆด้วย ไม่เคยรู้มาก่อนเลยครับ ขับมาตั้งนาน :D
    เข้าเกียร์ N แล้วสตาร์ท เครื่องติดด้วย นึกว่าต้อง P เท่านั้น
    ...
    อืม...แต่รถไม่เคลื่อนไปข้างหน้านะ แต่เป็นปกติของเกียร์ N อยู่แล้ว เป็นเกียร์ว่าง เข็นได้ ไหลได้
    ...
    ขอบคุณครับสำหรับความรู้ใหม่ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้