ขอถามหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย GR-240, 8 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GR-240

GR-240 New Member Member

5
    0
    0
    เรื่องมีอยู่ว่า รถผมเกจ์น้ำมันมัเสีย (รือป่าวไม่รู้) อาการคือมันไม่ขึ้นไม่ลง ผมลอง
    ถอดลูกลอยออกมาเปิดสวิทซ์แล้วดันขึ้น ลงแล้ว เกจ์ตรงหน้าปัดมันก็ขึ้น ลง
    ตาม ผมเลยไม่รู้ว่าอะไรมันเสีย ไม่รู้จะเช็คตรงไหนดี ใครเคยเป็นช่วย
    วินิจฉัยหน่อยครับ
    ปล. ถังน้ำมันผมมันบุบใต้ท้องไม่รู้เกี่ยวกันป่าว มีวิธีแก้ไขไหมครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0

ต้องดูว่าบุบมากน้อยแค่ไหนครับ ถ้าบุบมากและอยู่ในตำแหน่งที่จะขวางทางขึ้นลงของลูกลอยในถัง
    ก็อาจจะเป็นสาเหตุที่ทำให้เกจ์น้ำมันบนหน้าปัดไม่ขึ้นใด้เพราะลูกลอยไม่สามรถขยับใด้ครับ

3. GR-240

GR-240 New Member Member

5
    0
    0
    ขอบคุณครับ ดูแล้วบุบประมาณ 1นิ้วอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้