แนะนำเครื่องเสียงไห้หน่อยนะคับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย nun_a32, 31 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nun_a32

nun_a32 Member VIP

81
    2
    8
    คือว่าอยากจะติดตั้งเครื่องเสียงักชุดอะคับไน cefiro a32 อะคับ ผมฟังเพลงแนว สบายๆ มีอัดบ้างบางทีอ่ะคับ แนวทั่วๆไปก็ฟังนะคับแต่ชอบแนวฟังง่ายๆสบายๆมากก่าอ่ะคับ ตั้งงบไว้ประมาณ 50000 อะคับ แต่ไม่มีความรู้เลย ยังไงช่วยแนะนำผมด้วยนะคับ อยากจะติดจิงๆเพราะว่าเครื่องเสียงเดิมติดรถเบื่อแล้วอะแล้วผม ออก ตจว บ่อยมากอ่ะคับยังไงแนะนำผมหน่อยนะคับ ขอบคุณมากคับ
    ปล แนะนำร้านไห้ด้วยนะคับบบ อยากติดจิงๆ ไม่เอาทีวีเลยนะคับเน้นฟังอย่างเดียวแต่ขอมี mp3 พออ่ะคับ
    ไม่เน้นโชว์นะคับ ไม่ตีตู้อะคีลิคอ่ะคับแต่อยากจะตีตู้ซับอ่ะคับ ยังไงแนะนำด้วยนะคับ

2. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ถ้าเปนผมนะคับ จะทำ 2 แบบคับ

วิทยุ + ลำโพงคู่หน้า 1 คู่ + แอมป์ 4 Ch. + ซับ 10หรือ 12 นิ้ว 1 ดอก + ตู้ซับ

วิทยุ + ลำโพงคู่หน้า และ หลัง อย่างล่ะ 1 คู่ + แอมป์ 5 Ch. + ซับ 10 หรือ 12 นิ้ว 1 ดอก + ตู้ซับ

แบบแรกจะต่างจากแบบสองโดยที่จะได้ของที่มีคุณภาพมากกว่า เพราะว่าเรามีงบไปลงกับของแต่ล่ะอย่างเยอะคับ ถ้าขับรถคนเดียวบ่อย แบบแรกผมแนะนำอย่างมาก แต่ถ้ามีคนนั่งหลังบ่อย แบบที่สองก็น่าจะดีกว่าลองเลือกดูก่อนว่าชอบแบบไหนคับ แล้วจะเข้ามาแนะนำยี่ห้อให้คับ

3. nun_a32

nun_a32 Member VIP

81
    2
    8
    ขอบคุณมากเลยคับ ไจผมอยากได้แบบที่ 2 อ่ะคับเพราะว่าผมอาจจะย้ายของจากคันนี้ไปคันไหม่ถ้าผมเปลี่ยนรถอ่ะคับ ถามว่าขับคนเดียวบ่อยไหม ก็บ่อยนะคับแต่ก็มีคนนั่งหลังบ้างพอสมควรอ่ะคับ แล้วอีกอย่างผมกัวมันไม่แมทกันอ่ะคับ ยังไงแนะนำผมหน่อยนะคับ:)

4. TRUEa31

TRUEa31 New Member Member

15
    0
    0
    เคยเล่นรุ่นนี้อยู่ครับ ลองโทรมาคุยดูครับ 086-9902220 :)

5. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ฟร้อนท์ - Alpine หรือ JVC ลองดูรุ่นที่มันเข้ากับงบแล้วเล่น mp3ได้(ผมว่าสำหรับฟร้อนท์ควรอยู่ระหว่างหมื่นถึงหมื่นห้า) และที่สำคัญฟร้อนท์ต้องมี 3 ปรีเอ้าท์นะคับ

ลำโพง - ถ้าเกิดว่ามีอัดบ้าง ลำโพงที่เน้นไปทางใสๆมากๆ คงจะเล่นไม่ได้นะคับ เพราะมันจะไม่ได้เลย ผมเลยอยากแนะนำให้ลอง Boston Reference แต่ถ้าเกินงบลองดู Boston S60 คับ มันจะเน้นย่านเสียงกลางเป็นหลักนะคับ เสียงแหลมก็ไม่ได้ขี่เหร่มากนัก หน้าหลังให้เล่น 2 ทาง แยกชิ้นคับ

ซับ - ผมมองว่ายังไงคงต้องคบหา JL คับ เพราะว่ามันเป็นซับแนวนุ่ม เรื่องรุ่นหรือซี่รี่ย์อยู่กับงบประมาณนะคับ

แอมป์ - น่าเล่น Audison 5 CH. คับ ค่าตัวอาจจะแพงไปหน่อย แต่ผมว่าคุ้มค่าคับผม

ถ้าให้แนะนำร้าน ผมแนะนำ SSS Audio(แสง สี เสียง) ร้านอยู่รามคำแหง 34 คับ 02-377-7374 / 06-625-8000 โทรหาพี่นู๋คับผม จิงๆแล้วผมอยากให้บอกความต้องการกับพี่นู๋แล้วลองให้เค้าจัดให้ดูอีกครั้งคับ เพราะว่าที่ร้านพี่เค้าจะมีของค้างสต๊อกที่ขายลดราคามากพอสมควร ถ้าพี่เค้าเห็นว่าตัวไหนมันเหมาะสม เค้าอาจจะจัดมาให้ในราคาถูกคับ ยังไงจะติดตั้งอารายก็ลองฟังก่อนนะคับ จะได้รู้ว่าตัวเองชอบหรือไม่ชอบอย่างไร โชคดีคับ

6. ทรานโซนิค

ทรานโซนิค New Member Member

9
    0
    0
    มีชุด soundstream ทั้ง set สนใจมั้ยครับที่ร้านได้ราคาพิเศษมาครับ มี 2 ชุดเท่านั้น

Speakers 6 Soundstream PCC 6
    Speakers Soundstream XTS 6.5 3Ways
    Sub Woofer Soundstream PCW10
    AMP Soundstream lil wonder 5ch

ทั้งชุด 24,900- ครับ

สนใจลองเข้ามาคุยได้ครับ
    0869771718

7. CyberBoy

CyberBoy New Member Member

48
    0
    0
    แนะนำ Boston คู่หน้า และหลังครับ

แนะนำ ให้คู่หน้าแพงกว่าคู่หลังครับ

Amp ใช้ Sound Streme 5 Ch ครับ

ซับ MTX ก็ ไม่ขี้เหร่ครับ ถ้างบถึง ก็ JL ครับ

Front เหมือนคุณ Robin ว่าไว้ครับ

50K เงินเหลือ แน่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้