ขอชี้แจง...เรื่องคืนวันอาทิตย์

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Really_U12, 8 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Really_U12

Really_U12 New Member Member

2
    1
    0
    เรียน เพื่อนๆ พี่ๆในคลับBluebirdทุกท่าน

ผมปุ๋ม1ในสมาชิกคนนึงที่เพื่อนๆพี่ๆบางคนก็รู้จักและไม่รู้จัก

อับดับแรก...

ผมต้องขอโทษเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านที่ผมไม่ได้ไปMeetingเลยแต่อยากให้เพื่อนๆพี่ๆเข้าใจบ้างว่าแต่ละคนก็มีเหตุผลต่างๆนานากันไป ผมไม่ได้มีอคติใดๆกับคลับเลย ยอมรับว่าผมสนิทกับSunny Thailandมากกว่าเพราะอู่ใกล้บ้านและทำกันมานาน (อันนี้ขอสงวนไม่พาดพิง) แต่ก็ไม่เคยนอกใจไปMeetingกับเขาเลย ที่จริงก็เป็นสิทธิ์ของผมนะ

อับดับสอง....ประเด็นสำคัญ

คืนวันอาทิตย์ผมกลับบ้านที่สายสี่ และได้ไปจอดรถหน้าร้านขายข้าวมันไก่ข้างทางฝั่งตรงข้าม ม.มหิดล ศาลายา เพื่อคืนการ์ตูนที่เช่ามา ได้มาเจอกับคุณนิว และคุณนิว (ขออภัยที่เอยชื่อเพราะผมก็บอกชื่อผมด้วยเหมือนกัน) ก็ได้ยืนมองหาเจ้าของรถ นั่นก็คือ..ผมเอง ก็ได้พูดคุยกันปกติ......และคุณนิวก็ได้ทักว่า

" ไม่ได้ไปMeetingเลยนะครับ " ด้วยน้ำเสียงปกติไม่มีอะไรจริงๆตามประสาคนเจอกัน ผมด้วยความเกรงใจ และเคยคิดมานานแล้วก็เลยพูดว่า

"คุณนิว ขอโทษด้วยไม่ว่างเลย เกรงใจจริง ผมว่าจะแกะสติกเกอร์ออก เพราะไม่ได้ไปMeetingเลย"

ที่จริงเราคุยอย่างอื่นด้วยนิดหน่อยแต่ไม่นาน มันนอกเรื่อง

ประโยคสนทนาแค่นี้แต่กับมาเข้าหูผมในวันจันทร์ตอนเย็นว่า มีการไม่พอใจที่ผมจะแกะสติกเกอร์

ถามว่า...ถ้าจริง...สมควรมั้ยที่จะไม่พอใจ ผมรู้สึกผิด และอยากรับผิดชอบ เลยบอกออกไป ผมชอบ และรักในรถBluebird อยากได้ อยากขับ อยากแต่ง แม้งบไม่มาก

ถ้าไม่จริง...ก็แค่อ่าน และผ่านไปนะครับ เพราะผมเสียหาย เลยอยากชี้แจง และต้องขอโทษคุณนิวด้วยที่เอ่ยชื่อพาดพิง รวมถึงคนอื่นที่เกี่ยวข้องกบเหตุการณ์

หลังจากหลายท่าน และผู้เกี่ยวข้องกับคลับได้อ่านแล้ว ช่วยพิจารณาผมด้วย ผมยินดีจะรับผิดชอบในสิ่งที่ผมทำ ตามกรณีนะครับ กรณีแรก และสอง อย่ารวมกัน

และผมมีข้อทิ้งท้ายอยู่ข้อหนึ่งที่ทำให้ผมมาเข้าคลับคือ

มีข้อตกลงก่อนเข้าคลับว่า "ขอให้คุณมีใจรักและชอบในNissan Bluebirdเท่านั้นก็เพียงพอ"

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  2. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    น้องติ่ง ไม่เกี่ยว เจี๊ยวยังเล็ก :D:D:D:D

3. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :D อิอิ
    เย็นวันอาทิตย์ ผมอยู่ที่ "ศรีสุวรรณ" ตรงข้ามมหิดล พอดี
    ไม่รู้นิ ไม่งั้นจะชวนมากิน "หอยหลอดผัดฉ่า" ด้วยกัน.......

อิอิ
    ว่าแต่เรื่องราวมันยังไง ค่อยพูดค่อยจากันดีไหม...... ครับ :D

ปล. วร้า พรี่ตริ่งเจี๊ยวเล็ก.......... จริงเหรอ......
    :D:D:D:D:D:D:D:D

4. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48

:D อิอิ
    โทรไป Confirm พรี่ตริ่งแว้ว.......

ของพรี่เค้าเล็กจริง............:D:D:D:D:D:D

5. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

อ่ะจึ๊ยยยยยย..................ถึงจะเล็ก แต่ก้อ อึด นะพรี่ :D:D:D:D

6. OATH

OATH New Member Privilege

1,605
    4
    0
    '' งง ''

7. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    " ง ง "

พี่ตริ่ง พูดถึง ของ รัก ของ หวง ของ เค้า ว่า ถึงจะ" เล็ก แต่ก็ อึด "

8. yy_u12

18,827
    95
    48
    :rolleyes: :D อิอิ
    เท่าที่ถาม pOpe Presia ดู........
    PoPe บอกว่า พรี่ตริ่ง ไม่อึด........ อ่ะ...
    เพราะ Pope แค่สะกิดตรูด พี่ตริ่ง หน่อยเดียว.....
    ตรูดพรี่ตริ่ง ไอ้นั่นแตกเลย........ :D

9. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

นั้นมัน ขรี้ แตรกกกกกกกก แล้นนนนนนนนนนนนน :eek::eek::eek: :D

10. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อ่าๆยังไงๆกันๆ อิอิ

11. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0

:eek::eek::eek:พรี่ติ่ง.......................................ขรี้.........................................:D:D:D

12. Boong

Boong New Member Privilege

4,015
    9
    0
    เออ.................................สรุปว่า..............งง

13. jaeb

jaeb New Member Member

2,625
    5
    0
    อืม..........เอ่อ...........อ่า..........:confused::confused:
    i love bluebird
    :D:D

14. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ว่าไงปุ๋ม อิอิ เรื่องอารายกัน ค่อยๆคุยนะคับ

15. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    ''งง"

ก็แค่พูดคุยกันธรรมดา............นี่ครับ.....ผมก็แค่ถามว่าไม่ได้ไปมิตติ้งเลยนะครับ...แค่นั้นเอง....ตามประสาคนไม่ได้เจอกันนาน....แล้วก็ไม่ได้ทะเลาะอะไรกันนี่...ครับ..งง
    แล้วจะเสียหายอะไรอะ ..งง...มีอะไรเข้าใจกันผิดไปหรือเปล่า.....งง....
    พูดคุยกันเสร้จก็แยกย้ายกัน.......ปุ๋ม..บอกว่าเหนื่อยไปเล่น bb gun มาขอตัวก่อน
    ส่วนตัวผมก็หิวไส้จะขาดแว้วว.......เลยกินข้าวต่อ.....ก็แค่นั้น....
    ไม่รู้ว่าป๋ม.......ไปทำอะไรผิด....งง.....
    ผมเข้าใจว่าเวลาว่างของคนแต่ละคนไม่ได้เหมือนกันก็ตามอัธยาสัยของสมาชิกครับ
    ยังไงว่างๆก็เชิญนะครับ...อย่าลืมกติกาต่างๆ.....และเงินกองกลาง...เด้อ...อิอิ .....งกจิงๆ อิอิ

16. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    :):):)
    :):):):):):):):):)

ต้องมาประชุมร่วมกัน.....อิอิ

:):):):):):)

SR-FA-DAM ถูกใจสิ่งนี้
  17. Noom Condo

Noom Condo New Member Member

1,353
    3
    0
    รู้ข้อมูลลับตาติ่งซะแล้ว

ปุ๋มค่อยๆคุย อาจเข้าใจผิดเท่านั้นเอง
    ตอนนี้ทาง BB มีการเก็บเงินกลองกลางประจำปีอยู่ 300 บาทจ้า

18. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    อ่า......ใช่แล้วครับ...

19. yy_u12

18,827
    95
    48
    :D พรี่ตริ่ง โดนพรี่ PoPe Presia เล่นตรูด
    ซระขรี้แตก......... กร๊ากกกกกกกกกกก :D

20. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    อิ......อิ สรุปไม่มีอะไร งั้น ไปหาไรกินกัน :D:D:D:D

21. new@nymph

new@nymph New Member Moderator

12,042
    38
    0
    แล้วผมผิดหรือเปล่า.ครับ...............ดูๆแล้วทุกคนว่าผมผิดนะนี่................งง................ด้วยความเคารพ...งง.........ต่อไป
    สรุป........ส่วนตัวผมไม่มีอะไร.......สมาชิกโปรดรับรู้............ใรจะทำอะไรยังไง.........ต่อไปผมจะไม่ยุ่งอีกแล้ว......เดี๋ยวจามีเรื่องยาวไป

22. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    อ้าว มิใช่ อ้วกแตกเหรอครับพรี่ :D

23. yy_u12

18,827
    95
    48
    ;) อิอิ
    เมื่อวานผมเจอพรี่ปุ๊ม นั่งทานข้าวขาหมู อยู่....
    ก็คุยกับพรี่เค้าว่า มีไรก็คุยกันนะ....
    มันไม่ได้เป็นเรื่อง Serious อะไรเท่าไหร่......

ก็ไม่น่าจะมีอะไรแล้วนะครับ......
    ไม่น่าจะมีใครผิดใครถูก.....
    ใช้ BB เหมือนกันก็คุยกันได้ครับ....

อิอิ
    แต่ถ้าใครจะว่า จะด่าผม เชิญได้ที่
    081-6349089 นะครับ.......
    :D:D:D:D:D:D:D:D

24. lhong_bb008

lhong_bb008 New Member Member

3,009
    13
    0
    อืม..... พี่โป้งครับ เงินกองกลางผม เอาไปให้มิตติ้งหน้าได้มั้ยครับพี่ เพราะไม่อยากไปโอนที่ตู้อ่ะครับ ไม่ค่อยผ่าน

25. marko555

marko555 New Member Privilege

3,491
    10
    0
    อ่าๆๆ

26. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เรื่อง ยาว นี่ ผม ไม่สู้ ครับ

ถ้า เรื่อง สั้น และ เร็ว

ท้า ดวล เลย ครับ

อิ อิ อิ

ออก ตัว หัว เสมอ เลย

ผม เสร็จ ก่อน แน่ นอน

^ ^'

27. yy_u12

18,827
    95
    48
    :eek: เอ่อ......... พรี่เสี่ย ไหวไหมครับ......
    มันคนละกระทู้แล้วนะครับ..... :eek:

:rolleyes: เอ่อ............
    ท่านประธานครับ ผมขอให้ท่านถอน........ ครับ....
    ท่านกล่าวอย่างไม่หลักฐาน เลื่อนลอย
    ขาดน้ำหนัก และพยานหลักฐานอ้างอิงครับ.....

ท่านต้องแสดงหลักฐาน หรือประจักษ์พยาน
    ให้กับพี่น้องและสมาชิกอันทรงเกลียดดดดดดด
    ได้เห็นครับ....... ท่านประธานครับ.... :D

28. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    อาบิ อาโมะ โต๊ะเมะ อิอิ งงๆ

29. PONG DMAX

PONG DMAX Active Member Member

17,115
    14
    38
    ได้ครับ....;)

อืม...ไหนๆแล้วก็ขอพูดผ่านช่องทางนี้เลย ว่าถ้าสมาชิก
    ที่คิดว่ายังไม่สะดวกที่จะมามิตติ้งในช่วงเดือนหน้านี้ ยังไง
    ผมรบกวนช่วย โอนเงิน มาตามเลขบัญชีที่ผมแจ้งไปในกระทู้
    มิตติ้ง 87" นะครับคิดซะว่าเป็น หน้าที่ ที่เราต้อง ร่วมใจกันทำ
    นะคับ....:D

30. new@nymph

12,042
    38
    0
    อืม..........................

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้