ใครติด เเตรลม

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย vai, 8 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vai

vai New Member Member

273
    1
    0
    ติดเเตรลมเเล้วทำไมมันดังไม่เต็มเสียงเลยครับ บี
    ดังเเตกกก ใส่สองข้าง
    เเล้วพอใส่มันข้างเดียวดังเค็มเสียง ครับ
    เเบบไฟฟ้าหรือว่าต้องมีรีเลย์ ครับ :cry:
    :cry::cry:

2. panphorm

panphorm New Member Member

476
    6
    0
    แตรที่ติดมายี่ห้ออะไรครับใช่ของ Hella หรือป่าว

ของผมติดมาก้อใช้ดีนิครับไม่มีปัญหา ช่างเค้าติดตัวดีเรย์มาให้ด้วยน้ะ

หันปากแตรให้คว่ำลงด้วยน้ะครับ กันน้ำเข้า

3. vai

273
    1
    0
    ซื้อมาจากคลองถมนะ ติดตั้งเองครับ ตอนนี่ใส่เเค่ข้างเดียวเองครับ

4. panphorm

476
    6
    0
    ใช่แบบในรูปหรือป่าวครับ

5. SuMo_ChAmP

SuMo_ChAmP New Member Member

319
    14
    0
    ของผมติด ตังดีปกตีดีครับ

ลองหาร้านใส่รีเรย์ดูนะครับ

ไฟอาจไม่พอครับ

6. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    แตรลมมันต้องรอ กำลังอัดแรงอักลมก่อนส่งเข้าชุดแตรครับมันจะหน่วง ถ้าลมไม่พอ
    แต่ถ้าแตรไฟฟ้า เวลากด ลาก ยาวๆ แตรไหม่พังง่ายครับถึงจะมีรีเลย์ก็เอาไม่อยู่
    ลองหาพวกแตร รถยุโรปมาใส่หรือใส่ของเดิมดีสุดแล้วครับ

7. vai

273
    1
    0
    โอโหขอบคุณทุกคนมาก
    หาซือรีเลย์ได้ที่ไหนครับ อยากลองทำดู ผมก็เรียนช่างยนต์มาเหมือนกันครับ

8. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    หาซื้อที่7-11มั้งครับ555555555

9. panphorm

476
    6
    0
    ง่ะ 7-11 มีขายด้วยหรอ

10. vai

273
    1
    0
  11. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ร้านประดับยนต์ 60 บาท แต่ถ้าเอาชุดขามาด้วย ก็ดีต่อง่ายครับแต่ราคา ต้องลองถามดู
    หรือถ้าไม่งั้นก็ต่อตามรูป ครับ

12. vai

273
    1
    0
    ขอขอบคุณมากมากครับ เเต่ขอถามหน่อยครับ
    ว่าทำไมต่อ เเอร์เข้า85 ออก86 ลงกราวด์ดรับ สงสัยมานานเเล้ว
    รีเลย์นี่ใส่เข้าไปหรือ
    ต่อพวงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้