ใครเคยเอารถไปDamp บ้างครับแผ่นเก็บเสียงอ่ะครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย FdEK, 22 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FdEK

FdEK Guest

0
    0
    0
    อยากจะสอบถามว่าไปทำกันที่ไหนแล้วมันเงียบขึ้นมั้ยครับ ขอบคุณครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    Damp รถก็ไปร้านเครื่องเสียงรถยนต์ครับ ราคาต่อแผ่นก็ประมาณ 500-1000 บ.แล้วแต่ยี่ห้อ แดมป์แล้วเงียบขึ้นแต่ต้องแลกกับน้ำหนักรถที่เพิ่มขึ้นด้วยนะครับ

3. FdEK

FdEK Guest

0
    0
    0
    ขอขอบคุณนะครับที่มาตอบให้ ทะงราคาแล้ว ข้อดีข้อเสีย
    นอกเรื่องนิดครับคืออยากจะรู้ว่าทำแอร์ออโต้แล้วมันจะพังเร็วไหม บำรุงยากมั้ย ขอบคุณล่วงหน้าครับ

4. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    ถามว่าพังเร็วมั้ย ตอบยากครับ ผมยังไม่เคยเห็นใครพังเลย (ถ้ารู้จักดูแล)

ลงแอร์ออโต้มันก็ต้องมีชิ้นส่วนให้ดูแลเพิ่มขึ้นครับ แต่ก็ไม่ได้อะไรมากมาย ก็ใช้งานไปปกตินั่นล่ะ แรกๆก็ดูน้ำหม้อน้ำบ่อยหน่อย (ถ้าลงฮีตเตอร์ด้วย) บำรุงรักษาก็ไม่มีอะไร ก็เหมือนๆกับแอร์เดิม

ให้คิดเหมือนกับลงเทอร์โบละกัน (อาจไม่ถึงขนาดนั้น) ถ้าเป็นแต่ขับไม่รู้จักดูสังเกตุอาการก็พังเหมือนกันครับ

อยากรู้อะไรโทรมาล่ะกัน ตอบได้ก็ตอบ ตอบไม่ได้ก็จะหามาให้ครับ :)

5. CaSaNoVy

CaSaNoVy New Member Member

30
    3
    0
    อ้อมซื้อแผ่นมาทำเองอ่ะค่ะ

1 แผ่นไม่เกิน 800 บาทค่ะ ทำได้ 2 ประตูอะ

เอามาตัดตามแบบแล้วก็เอาน้ำมันลอนสันราด จุดไฟห้ายมันละลายแล้วก็ติดไปได้เลยอะ

ประหยัดดี สนุกด้วย แต่เสียวตอนจุดไฟเท่านั้นแหละ

6. MugenTypeR

1,531
    152
    0
    วิธีอย่างโหดเลยครับ :cool: ใช้ไดร์เป่าผมแก้ขัดไปก่อนได้ครับถ้าไม่มีปืนเป่าลมร้อน :D

7. CaSaNoVy

CaSaNoVy New Member Member

30
    3
    0
    ตอนแรกจะใช้ไดร์เหมือนกันค่ะ แต่กลัวมันติดไม่แน่งะ

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมก็ติดอยู่ครับที่เเผงประตู 4 บาน เก็บเสียงดีครับ ตอนน้านติดมา 2 พันกว่าๆครับ

9. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    โห ทำเองก็ได้หรอเนี่ย :eek:
    เดี๋ยวผมจะจำวิธีไป damp ใต้เบาะหลังบ้าง
    ประมาณแถวๆฝาเหล็ก ที่มันขันน๊อต
    และมันมีสายไฟออกมาอะครับ ใช้น้ำมันก๊าซแทนลอนสันได้เปล่าครับ :D

10. FdEK

FdEK Guest

0
    0
    0
    สวยโหดีครับ ขอบคุณมากๆๆครับ ที่มาตอบให้ ขอขอบคุณทุกท่านเลยนะครับ

11. FdEK

FdEK Guest

0
    0
    0
    สวยโหดดีครับ ขอบคุณมากๆๆครับ ที่มาตอบให้ ขอขอบคุณทุกท่านเลยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้