*** บทความ แก้เครียดครับ *** // ตอนที่ 4 //

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย โบตั๋น, 10 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ระบบเบรคอัฉริยะ Super Stop

ดิสสกายที่ว่าแน่ ขายคู่ละหลายพันบาท คาร์ริปเปอร์ 4 พอร์ทใหญ่ได้ใจ
    เวลาใส่ต้องเปลี่ยนล้อกันจ้าละหวั่น หรือระบบเบรค 4 ล้อ ABS, KFC, B2S ยอดนิยม
    ก็ต้องยอมพ่ายแพ้แก่ ระบบเบรคอัฉริยะ Super Stop

ระบบเบรคชนิดนี้ไม่สามารถหาซื้อได้ตามเชียงกงหรือบน web ครับ
    แต่จะได้มาด้วยโชคช่วย คารมณ์ หน้าตา หรือความเมาก็แล้วแต่
    มักจะมีรูปแบบการทำงานที่คล้ายๆกันคือ สั่งเบรคอัตโนมัติที่ความเร็วรถเกิน
    หรือเริ่มออกอาการอยากแซ๊ดดดดด มักจะมาเป็นระยะ ๆ ตลอดการเดิมทาง
    เราไม่สามารถขัดระบบนี้ได้ครับ ถ้าไม่อยากงานเข้าแนะให้ปฏิบัติตามอย่างเคร่งครัด
    มิเช่นนั้นแล้วอาจส่งผลกระทบถึงร่างกาย เนื่องจากระบบเบรครุ่นนี้จะมีอุปกรณ์พิเศษที่เรียกว่าแขนมหัศจรรย์
    ที่สามารถยื่นมากระทบศรีษะ ใบหน้า หรือในบางรุ่นสามารถบีบอวัยวะบางส่วนของเราได้ด้วย (บรึ๋ยยยยย)

ขั้นตอนการติดตั้งไม่ยุ่งยาก เพียงนำมาไว้บริเวณเบาะหน้า คาดเข็มขัดให้เรียบร้อย
    ไม่ต้องเสียค่าติดตั้ง หากต้องการยกเลิกระบบชั่วคราว ให้ใช้คำพูดที่สุภาพ อ่อนหวาน
    และค่อยๆปรับเบาะเอนนอนราบลง ระบบจะยกเลิกการทำงานโดยใช้เวลาประมาณ 5 นาทีบนทางเรียบ
    ทางขรุขระอาจใช้เวลานานกว่านั้น แต่ข้อควรระวังคือ ห้ามคิดว่าระบบได้ยกเลิกการทำงานไปแล้วแบบยังไม่แน่ใจ
    ลองเอานิ้วจิ้ม (นิ้วมือ) ดูก่อนว่ายกเลิกไปแล้วจริงๆ ค่อยปฏิบัติการแซ๊ดดดดด อย่างที่ต้องการ

การบำรุงรักษา ไม่ต้องใช้น้ำมันเบรคครับ ใช้พวกอาหารที่ค่อนข้างดี
    สลับกับข้างทางแบบนานๆทีได้ ควร Up Grade ระบบด้วยเครื่องประดับและเครื่องสำอาง
    เป็นบางครั้งครับ เพราะถ้าให้มากไปเราอาจไม่มีเงินทำรถ

หากท่านใดต้องการยกเลิกระบบดังกล่าวผมไม่มีคำแนะนำครับ
    เพราะผมแพ้น้ำตาของระบบเบรครุ่นนี้ หากต้องการขยายหม้อ ... ลมให้มีขนาดใหญ่กว่าเดิม
    แนะนำอีกว่าควรถอดหม้อลมเดิมออกก่อน อย่าพยายามเอามาใส่ในรถพร้อมกันทั้ง 2 หม้อ
    ไม่งั้นมันอาจจะทำงานขัดกันซึ่งส่งผลให้เบรคแตก จนรถ(ไฟ)ชนกันได้ในที่สุด

2. กลับมาจากต่างจังหวัดแล้วมาโพสต์ใหม่นะครับ

รอชม อยู่

3. numnumRS13

numnumRS13 Member Moderator VIP

347
    10
    18
    555+

มีหม้อลมหลอกแดกป่าวคับ พวกของปลอมไรงี้อะ

4. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    555+

5. Real_1111

Real_1111 New Member Member

161
    6
    0
    แน่นอนเจงๆๆๆชอบๆๆๆ

6. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    แล้วเจ้าของกระทู้ติดตั้งระบบนี้แบบถาวรแล้วหรือยัง ครับ

ถ้าติดตั้งแล้วระวังจะมี ชุดkid กังวลใจนั่งเบาะหลัง รุ่นนี้ไม่ทำอะไรมากแต่ร้องไห้ก่อกวนอย่างเดียว

โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  7. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ขอบคุณมากที่เตือนกันนะครับ เพื่อนๆระวังด้วยนะ คริ คริ

ยังเลยครับ ไม่กล้าปฏิบัติการสร้างชุดคิด กลัวต้องขลิบก่อนกำหนดครับ 555 :D:D:D

8. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ระบบเบรค แบบ มีถุงลมคู่แถมให้ด้วยใช่ป่ะครับ

9. อุ้ม

อุ้ม New Member Member

206
    3
    0
    สุดยอดครับผม ขอบคุณๆ

คลายเครียดจริงๆ....

10. Palmmy

Palmmy Member VIP

193
    6
    18
    ชอบครับ ขำดี อ่านแล้วยิ้มได้

11. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    มี air bag คัฟ ซี หรือ ดี น่าจะดีนะคับ อิอิ

ขำดีคับ

12. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    คิ คิ

13. G spot

G spot New Member Member

34
    1
    0
    ...รอชม'ของ' อย่างอื่นอย่างใจจดใจจ่อ อิอิ

14. zodabazonren

zodabazonren New Member Member

106
    4
    0
    เหอๆ
    เบรคยี่ห้อนี้น่าจะขึ้นต้นชื่อด้วย ม.ม้า ใช่มั๊ยคับท่านพี่ทั้งหลาย

15. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    ระบบนี้เห็นตอนแรกจะอยากได้มากมายพอได้มาแล้ว อยากเอาไปคืนที่เดิมเพราะอยากได้รุ่นใหม่กว่ารึป่าวคับ

16. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0

ส่วนมาหม้อปลอม จามาจาก จีน ไต้หวัน ด้วย ผมเอาของปลอมดีกว่า อิอิ

17. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    55+
    อยากขยายหม้อมั่งคับ

18. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    BREMBO ALCON ก็เอาไม่อยู่หรอกต้องเจอรุ่นนี้หละ

เวลาไม่มีเบรกรุ่นนี้ก็ใจหายเหมือนกันนะ

19. โบตั๋น

4,842
    815
    113
  20. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    รุ่นนี้ สั่งได้จริง ๆ

21. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ขอบคุณสำหรับบทความดีๆครับ อ่านทุกอันเลย เขียนต่ออีกนะครับ

สงสัยจะโดนสั่งประจำ อิอิ:D

แซวเล่นน

22. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    :D:Dโดนมากๆมีอีกไหมคับฮาดีคับ...อิอิ:D:D

23. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
  24. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เบรค แบบนี้ ผมว่ามัน มีสองรุ่นคับ ภรรยาเบรค กับ แฟนเบรค ภรรยาเบรก อาจจะหยุดได้ทันใจ เพราะว่า น้ำหนักที่ลงมาด้วยความเค้น + แค้นมันมากกว่าคับ ส่วน แฟนเบรคเนี่ย ยังไม่แน่นอน สามารถเปลี่ยนได้ คับ แรงอาฆาต น้อยกว่า ภรรยาเบรค 555+

25. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    พี่ขยายหม้อได้ป่าวว่ะอ้วน

26. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    4 :D
    ตอนนี้ ฮา วุ้ย ตั๋น :D

27. Godz_jr

Godz_jr New Member Member

523
    25
    0
    555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้