ถ้ามีลานปูนกว้างๆ แถวชานเมืองให้ซ้อมแข่งรถ หรือจัดกิจกรรมจะดีไหมคับ (UPDATE รูปสถานที่จริงคับ)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย superchamp, 20 พฤศจิกายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    ตอนนี้ยังเป็นแนวคิดนะคับ พอดีจะมีสปอนเซอร์สินค้าเกี่ยวกับเครื่องยนต์ เค้ามีที่เป็นลานกว้าง
    เป็นลานปูน อยู่แถวอ้อมใหญ่ เนื้อที่ราวๆๆ 5 ไร่ ซัดกันเต็มๆๆ น้ำไฟ ห้องน้ำครบ

เลยจะถามเพื่อนๆๆนักแข่ง คนเล่นรถ ว่าถ้ามีที่ให้ซ้อมรถได้ หรือจัดกิจกรรมแข่งรถ
    แบบ clubmeeting ที่เคยทำกันที่ yes โดยมีค่าใช้จ่ายที่ถูกๆ หรืออาจจะฟรี (แค่อาจนะคับ)
    โดยมีทั้งนาฬิกาจับเวลาให้ และกรวย ยางเก่า สำหรับทำไลน์สนาม
    จะดีไหมคับ เพราะตอนนี้ยังเป็นแค่แนวคิด ต้องไปดูสถานที่จริงอีกที เพราะผมเห็นแต่ในรูปถ่าย
    ยังต้องไปดูเรื่องเสียงดัง รอบข้าง และรายเอียดข้อตกลงกันอีก

แต่ต้องบอกว่า ไม่ใช่สนามแข่งนะคับ เป็นแค่ ลาน racingzone ที่มาทำกิจกรรมกัน

เลยอยากรุ้ความคิดเห็นเพื่อนๆๆคับ เสนอกันได้เลย ผมจะไปดูสถานที่จริงราวๆๆต้นเดือน
    ถ้ามีความคืบหน้าหรือมีความเป็นไปได้จะมา update ในส่วนสถานที่ไม่มีปัญหา
    แต่ที่กลัวคือเสียงดัง และข้อตกลงรายละเอียด :D:D:D

แก้ไขล่าสุด: 23 พฤศจิกายน 2009
  2. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เยี่ยม ครับ

3. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ดีนะครับ

4. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ดีมากเลยครับ

5. ARTO940

ARTO940 New Member Member

372
    37
    0
    ปูเสื่อรอเลยครับ...น่าสนใจอย่างแรง

6. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    สนับสนุนด้วยอีกคนครับ :D

7. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เอาเลยเต็มที่ครับเห้นด้วยๆ

8. Bast

Bast New Member Member

115
    2
    0
    น่าสนใจอย่างมากคับ

9. TOON_TOMARU

TOON_TOMARU New Member Member

217
    9
    0
    มีหลายๆที่ก็ดีครับ ใครๆก็สนับสนุนทั้งนั้นล่ะคับ.....ญี่ปุ่นมันมีเป็นสิบเลย

10. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    เห็นด้วยค๊าบๆๆๆ

11. MooJa

MooJa New Member Member

648
    3
    0
    ดีครับ

12. ~ตูดเด็ง~

~ตูดเด็ง~ New Member Member

26
    0
    0
    + 1 ครับบบบบบบบบ

13. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ถ้ามีคนคิดจะทำก็เห็นด้วยหมดทุกที่ครับ

14. อยู่แถวไหนครับนี่

15. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    อยู่แถวอ้อมใหญ่คับ ผมเองยังไม่ได้ไปดูเลย อาทิตย์หน้าน่าจะได้รายละเอียดมากกว่านี้
    เพราะถ้าผมเคลียร์งานได้ ว่าจะเข้าไปดูคับ

ตอนนี้เท่าที่คุย ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องเสียงแล้วสามารถทำเรื่องขอให้ถูกต้องได้ ก้น่าจะไม่มีปัญหา

ยังไงไปดูสถานที่มาแล้วจะมาแจ้งข่าว รายละเอียดความคืบหน้าและก็รายละเอียดการใช้สถานที่อีกที
    เท่าที่คุย จะเป็นลานสำหรับซ้อม ดริฟ จิมคาน่า หรือใครสนใจจะนำรถมาทดสอบรถก็ยินดีคับ
    และคาร์คลับสนใจมาจัดกิจกรรมต่างๆ ไม่ว่าจะแข่งจิม หรือ time attrack
    แต่ไม่เต็มรูปแบบเหมือนสนามแข่ง

กะลังตกลงและเจรจากันอยู่ว่าจะเป้นไปได้ขนาดไหนคับ ขอกำลังใจด้วยคับ อิอิอิอิอิอิ
    ถ้าสำเร็จเพื่อนๆๆจะได้ที่ซ้อมและจัดกิจกรรมกัน

16. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    จัดไปอย่าให้เสีย

17. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    เยี่ยมเลยครับ

18. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    น่าสนใจ ไม่ไกลจากบ้าน

19. ToByStUpId

ToByStUpId New Member Member

16
    0
    0
    อิอิ ดีคับๆ

20. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    ถ้าพื้นเรียบ มีส่วนที่เป็นร่มใต้หลังคาให้นั่งเล่นได้ไม่ร้อน ผมขอเช่าครับ ถ้ายังไง pm มาบอกด้วยครับ

21. Leeliangjia

Leeliangjia New Member Member

79
    1
    0
    มีอะไรไห้ช่วย "ยินดีนะครับ" (พอดีอยู่แถวสาย2-4กันด้วย) จะได้ไปขอลองลานด้วย...อิอิ
    /081-774-9458 เจี๋ยและชาวคณะ

---------- Post added at 12:56:49 ---------- Previous post was at 12:56:34 ----------

มีอะไรไห้ช่วย "ยินดีนะครับ" (พอดีอยู่แถวสาย2-4กันด้วย) จะได้ไปขอลองลานด้วย...อิอิ
    /081-774-9458 เจี๋ยและชาวคณะ

22. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    อยู่ตรงไหนของอ้อมใหญ่หรอคับ

23. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    ขอบ คุณ ค๊า ผู้ ริ เริ่ม สิ่ง ดีดี

^_____^

24. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ช่วงนี้ติดป้ายเลย

ให้เข้ามาซิ่ง ฟรี !!!

คงมีหลายคน อยากเข้าไปลองพลัง

อิอิ

25. SUYAKI

SUYAKI New Member Member

43
    0
    0
    ถ้ากลัวเสียงดังก็จัดเป็นสนามรถโกคาร์ท4จังหว่ะก็ได้ครับ

26. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ดีครับ เอาไว้จัดกิจกรรมเล็กๆ

27. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    เยี่ยม....จัดไป

28. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
  29. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    จะรอดูครับ + + +

30. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ถ้ามีก้อน่าจะดีคับ

แต่ลานปูนมันกินยางไปหน่อย อิอิอิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้