ตาโตผมหายครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย nobitong2002, 30 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nobitong2002

nobitong2002 Guest

0
    0
    0
    ข้อมูลตาม Link จากพันทิปครับ...

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6738331/V6738331.html

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V6742154/V6742154.html

เห็นบางคห. บอกว่ามีคนหายแล้วเจอจอดรอทำสีอยู่ในอยู่...
    ไม่รู้ว่าเพื่อนๆในเวปนี้มีเคสนี้บ้างหรือเปล่าหรือมีวิธีติดตามอย่างไร...
    ถ้าพอจะทราบ ขอความช่วยเหลือโทรแจ้งกับผมบ้างนะครับ...
    จะเป็นพระคุณอย่างสูง... ตอนนี้เดือดร้อนมากครับ...
    ต้องครับ... 0894497109

รายละเอียดรถ
    Honda Civic ตาโต สีทอง โฉม 96
    ทะเบียน กข 2463 ราชบุรี

จุดสังเกต
    กระจกหลังติดสติกเกอร์ www.oonstar.com สีเหลือง
    กระโปรงหลังมุมซ้ายติดสติกเกอร์คำว่า "ชิมาแว้ว"

หายเมื่อคืนวานนี้ (24 มิถุนายน 2551) เวลา 20.56น.
    สถานที่เกิดเหตุคือ นิรันดร์คอนโด ตรงข้ามซีคอนสแควร์

หากเพื่อนๆ ชาวรัชดาเห็นรถลักษณะดังกล่าวช่วยติดต่อมาที่
    คุณจิรวัฒน์ บูรณมี (ต้อง)
    เบอร์โทรศัพท์ 0894497109

ขออนุญาติเจ้าของกระทู้ Copy รายละเอียดบางส่วนมาครับ :kungking5

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กรกฎาคม 2008
  2. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    จะเป็นหูเป็นตาให้ครับ

3. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    ร่วมด้วยช่วยกันคับ

4. pop96

pop96 New Member Member

825
    68
    0
    ช่วยดูให้ครับ

5. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ช่วยดูให้ครับ

6. ช่วยกันคับ...พี่น้องคับ

7. chao_ek

chao_ek New Member Member

160
    77
    0
    ไม่แน่ใจว่าจะเป็นแก็งค์เดียวกันกับกรณีของผมหรือเปล่า เห็นว่าเห็นมีรูปกล้องวงจรปิดด้วย รองประสานงานกับ สน.พลับพลาไชย 2 ดูนะครับ เพราะทางนั้นเขาก็มีรูปคนร้ายที่กำลังจะออกหมายจับอยู่เหมือนกัน หรือไม่ก็สน.ที่รับผิดชอบท้องที่เขตลำลูกกาครับ (รถผมที่หายไปเจอที่ลำลูกกาครับ แต่ผมแจ้งความสน.พลับพลาไชย 2)

เท่าที่อ่านมารถคุณหายวันที่ 25 ก็ผ่านมา 5 วันได้แล้วยังไงก็ขยันตามหน่อยนะครับ คอยตามเรื่องกับตำรวจ ให้เขาช่วยประสานงานกับสน.ต่างๆ รูปรถหากมีปรินท์ไปให้เขาซักสองสามชุด เผื่อทางสน.จะมีชุดสายสืบเอาไปช่วยตามได้ และก็เอารูปรถคุณ ไรท์ใส่แผ่น หรือ ลงใน thumb drive ก็ได้แล้วเอาไปให้ตำรวจโหลดรูปรถคุณลงคอมของตำรวจ จะช่วยให้เขาทำงานได้เร็วขึ้นในการกระจายรูปรถคุณไปยังสน.ต่างๆ

หากคุณมีรถ หรือมอไซค์ ไว้ใช้ลองขี่ไปดูแถวๆ บริเวณพี้นที่ที่รถหาย เช่นตามลานจอดรถ ตามอู่ และที่สำคัญตามเซียงกงที่อยู่บริเวณนั้น เผื่อรถคุณอาจจะถูกจอดพักไว้ที่ใดที่นึง เพื่อรอให้เรื่องซาลงและรอการขนย้ายไปยังที่อื่น (ตีความจากที่ว่าคนร้ายอาจจะยังไม่กล้าขับรถไปไกล เพราะเกรงว่าคุณอาจจะแจ้งความทันทีที่ทราบว่ารถหาย และตำรวจอาจตั้งด่านดักอยู่)

แล้วถ้ารถคุณมีประกัน ก็อย่าลืมแจ้งด้วยนะครับ เพราะประกันเขาจะมีหน่วยตามรถหายโดยเฉพาะ แล้วเขาก็พยายามอย่างยิ่งในการตามรถให้เจอ ไม่เช่นประกันจะต้องชดใช้เป็นเงินให้เราอะครับ

รถคุณเท่าที่ดูแล้วน่าจะเดิมๆ มีสิทธิที่อาจจะไม่โดนแยกชิ้น อาจโดนแค่เปลี่ยนสี หรือลักษณะภายนอกอย่างอื่นให้เปลี่ยนไปจากเดิม แล้วนำไปขาย ดังนั้นอยากให้คุณช่วยลงระบุหมายเลขตัวถัง หมายเลขเครื่องยนต์ ลงตามสื่อต่างๆ

อย่าลืมแจ้งอายัดแล่มทะเบียนรถด้วยนะครับ

แจ้ง จ.ส. 100 / ร่วมด้วยช่วยกัน และหน่วยงานต่างๆ ที่เขาจะช่วยกระจายข่าวให้คุณได้ เพราะผู้ฟังส่วนใหญ่ก็จะเป็นคนที่ขับรถอยู่บนถนน ที่สำคัญแท็กซี่จะช่วยได้เยอะมาก เพราะมีเยอะแล้วมีอยู่แทบทั่วกรุงเทพฯ และปริมณฑล โอกาสที่เขาจะเจอรถคุณวิ่งอยู่บนถนนก็น่าจะมีมากขึ้นครับ

ยังไงก็พยายามสู้ครับ อย่าท้อนะครับ ผมเข้าใจความรู้สึกนี้ดี
    แต่ถ้ามันจะหายและอาจไม่ได้คืนมาก็ต้องทำใจนะครับ อย่างไปเศร้ามากมายนักนะครับ เพราะมันก็คือรถ คือวัตถุ สิ่งสำคัญที่สุดก็คือคนที่อยู่รอบข้างเราต่างหาก นี่แหละสำคัญและน่าห่วงหามากที่สุด

เป็นกำลังใจให้ครับ มีไรอยากปรึกษาก็โทรมาได้นะครับ 081-8156508

8. ksaEK97

ksaEK97 New Member Member

628
    333
    0
    >>> เอาใจช่วยครับ ขอให้พบเจอโดยไวครับ <<<

9. BiggyCat

BiggyCat New Member Member

373
    266
    0
    เอาใจช่วยครับ.....
    เป็นหูเป็นตาให้ตลอดทุกเส้นทางที่ไป....
    ขอให้เจอรถเร็วๆครับ...

10. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    อีกแล้วเหรอครับเนี่ย EK นี่ความต้องการมันสูงขนาดนี้เชียวเหรอ ยังไงก็เอาใจช่วยครับ

11. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    แถวบ้านเลยครับ ไว้จะช่วยดูนะครับ ขอให้ได้คืนเร็วๆๆครับ

12. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    ....จะคอยช่วย สังเกต รถรุ่นนี้ ให้คับ....แล้ว รถมีรอยอะไรไหมคับ..กลัวมันแกะ สติกเกอร์ ออกหมดแล้วคับ

13. dear3231

dear3231 New Member Member

317
    5
    0
    จะช่วยดูให้นะครับ และขอให้ได้กลับคืนมาเร็วๆครับ

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เอาใจช่วยนะคับขอให้เจอรถเร็วๆนะคับ

15. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    เอาใจช่วยด้วยนะคับ ได้กลับคืนในเร็ววันคับผม

16. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    โทรไปเลยครับคนนี้คุยง่ายไม่ดุถึงหน้าตาจะเหมือนโจรแต่ใจดีครับ:D
    เผื่อโจรมันเปิดอ่าน เดี๋ยวตามเราทันครับ

17. Tp

Tp New Member Member

227
    48
    0
    อีกแล้วเหรอครับ ช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดีโจรเลยเยอะ จะช่วยดูให้ครับ ขอให้หาเจอครับ
    อยู่นิรันดร เหมือนกันครับแต่ ลาดพร้าว 101 รถเยอะมากถ้ามาดึกต้องไปจอดข้างนอกไกล ๆ กลัวเหมือนกัน มอไซต์หายเป็นว่าเล่น :confused:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 มิถุนายน 2008
  18. iodineman

iodineman New Member Member

186
    107
    0
    หมู่นี้หายบ่อยจัง น่ากลัวครับ

19. x_kingkong

x_kingkong New Member Member

351
    10
    0
    ช่วยกันครับ พวกนี้ไม่เจอด้วยตัวเองไม่รู้สึก

20. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ช่วยกันๆครับ

21. lak trang

lak trang New Member Member

124
    13
    0
    อีกแล้วเหรอครับ ขอให้เจอรถเร็วๆครับ

22. millinium5755

millinium5755 New Member Member

190
    91
    0
    ขอให้เจอเร็วๆนะคะ

23. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    เด๋วจาช่วยดูแถวรายองให้นะครับ

24. powere

powere New Member Member

16
    3
    0
    จะช่วยดูอีกแรงครับ

25. JOJOEYE

JOJOEYE New Member Member

237
    36
    0
    ขอให้ได้คืนไวไวนะคับ...

26. bbbb52

bbbb52 New Member Member

25
    3
    0
    พวกเราจะเป็นหูเป็นตาให้

27. JaCk_SiR

JaCk_SiR New Member VIP

680
    86
    0
    ขอให้ได้คืนไวๆๆ นะ ครับ

28. ka8506

ka8506 New Member Member

408
    136
    0
    ช่วงนี้รถหายกันบ่อย ช่วยกันเป็นหูเป็นตานะคับ ขอให้ได้คืนเร็วๆ

29. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ต้องระวัง ๆ กันไว้ด้วยน่ะครับ

30. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ขอทราบลักษณะรถด้วยคับ
    เป็น LEV หรือว่า เป็น 96 คับ
    เห็นไม่ได้แจ้งไว้

แล้วจะช่วยดูอีกแรงคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้