ยางรุ่นไหนเด็ดคับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย keyman, 7 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. keyman

keyman New Member Member

25
    0
    0
    กำลังจะเปลี่ยนยางชุดใหม่ ช่วยแนะนำหน่อยคับ(ยางเก่าใช้ YOKOHAMA dB)
    อยากได้เเบบนุ่มเงียบ

2. BlaCKboY

BlaCKboY New Member Member

51
    2
    0
    Bridgestone MY01 ใช้งานอยู่ก้อนิ่มนวลดีนะครับ..

3. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    แนะนำที่

บริจสโตน ทูรันซ่า จีอาร์ 80

นุ่มเงียบคุ้มค่ามากครับ ปล. เป็นยางนอกนะครับ ต้องหาร้านดีๆ แนะนำไปที่ค็อกพิดดีกว่ายางใหม่มากๆ

อยากให้ลองจริงๆ เอ้อ ผมใส่ขอบ 15 นะ

4. ammax

ammax New Member Member

5
    0
    0
    คุณ K-1399 ใช้GR80ขอบ 15 หรือครับ ใช้ 205/60R15 หรือว่า series อื่นครับ

ผมเคยใช้ ER50 ยาง made in Japan ดีมากครับลงน้ำไม่มีเหิร แต่พอจะใช้ GR80 เจอว่า series ที่ใช้อยู่ หน้ายางเล็กกว่ากันมาก เลยใช้ ER60 แทน ปรากฏว่าไม่ได้ความครับ ลงน้ำนองนิดหน่อย ขับ 80 กว่า ก็เหิรแล้ว เซ็งมาก

5. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ผมใช้ 195 /55/ 15 ครับ

ขับไม่เร็วครับ ชอบที่นุ่มเงียบครับ
    รีดน้ำไรก็ดีนะครับ

ได้มาจากเพื่อนครับใหม่เลย มันสั่ง 15 ไปแล้ว
    ดันชอบ 16กะทันหัน ผมเลยเอามาซะ

6. ong_whitefit

ong_whitefit New Member Member

5
    0
    0
    ขออนุญาตคุณเจ้าของกระทู้นะครับ ผมมีเพื่อนอยู่ซีวิค ES เหมือนกัน ชื่อคุณต้นที่ขายแม็กซ์อ่ะคับ
    รู้สึกว่าเราจะเคยเตะบอลด้วยกันนะคับ ที่สนามปากเกร็ด ตอนนี้ผมมียางมาแนะนำคับ เป็นยางตัวใหม่
    นำเข้าจากญี่ปุ่น เปิดตัวเมื่อเดือนมิ.ย.ที่ผ่านมา คือยาง NITTO ครับ ตอนนี้ยางมาแล้วนะคับ เป็นอีก
    ยี่ห้อนึงที่น่าลองมากๆ และตอนนี้ราคาเป็นราคาเปิดตัวอยู่นะคับ ถ้าสนใจก็ลงไซด์ยางไว้เลยคับ ผมจะ
    แวะมาบ่อยๆนะคับ ต้องขอโทษเจ้าของกระทู้กับผู้ดูแลของซีวิค ES อีกทีนะครับ

7. NAMTAWHOO

NAMTAWHOO New Member Member

356
    44
    0

รู้นะว่าใคร..... แหมๆๆๆๆ

ปล. ป้อมครับ โทรหาพี่ได้เลย รับลองเดี๋ยวจัดให้ ของดีราคาพิเศษๆ :D

8. ong_whitefit

ong_whitefit New Member Member

5
    0
    0

จ้าๆๆๆๆๆๆเงียบไปเรยนะ มีข่าวอะไรอัพเดทมั่งป่าว.............
    ไม่ได้เตะบอลเลยอ่ะพี่ต้น สตั๊ดหยากใย่ขึ้นแล้วอ่ะ

9. NAMTAWHOO

356
    44
    0

เอาข่าวไรจ๊ะ ตัวเอง.... ข่าวผม ก็รอลุ้นๆอยู่อ่ะ แอบหวัง เบื่อไอ้ ล้อกะหลั่ว นี้เต็มแก่แล้ว..... รับลูกน้องไปขายหน้าร้านม๊ะล่ะ :D เลี้ยงง่ายนะ :D

10. ong_whitefit

5
    0
    0
    ลองดูข้อเสนอก่อนนะครับ

เงินเดือนแค่ 4500 นะครับ แต่มีสวัสดิการอาบน้ำวันเว้นวันครับ (ไซด์.....เลยนะ)

หิ้วตระกร้ากันเมื่อยไปข้างเลยคร้าบ พี่น้อง........อิอิ สนม่ะ

11. NAMTAWHOO

356
    44
    0

งานเย๊อะอย่างงี้ ขายดีขนาดนั้น เหงื่อก็ย้อย.... ไม่อาบทุกวันคงม่ายได้แล้วง่ะ :D ต่อลองหน่อยละกัน ถ้า โอ เดี๋ยวไปเซ็นต์ สัญญา หน้า กรม ฯ เลย อิอิ :D

12. psYchosis

psYchosis New Member Member

449
    47
    0
    แล้วถ้าล้อขอบ 15 หน้ากว้าง 6.5 อยากได้ ยางปิ้นๆ นี่ต้องขนาดเท่าไหร่อะครับ

13. NAMTAWHOO

356
    44
    0

แนะนำ 205/55/15 ครับ มียางนอก ของบริดสโตน แต่ ปลาย 06 ราคา ไม่แรงน่าเล่น ถ้าสนใจ คุณโอ๋ ลองโทรหาผมได้นะครับ :D

14. keyman

keyman New Member Member

25
    0
    0
    จัดโยโกไปเรียบร้อยแล้วคับพี่(พี่ต้นโทรมาช้าไปนิดเดียวเอง)

15. Pinkpearl

Pinkpearl New Member Member

12
    0
    0
    แล้วถ้าเป็นล้อ DC5 ควรใส่ยางซีรี่ไหนคะระหว่าง 205,215/ 40,45 / ? ยี่ห้อไหนทีชาวสาวก DC5 นิยมใช้กันคะ ?

16. coromant

coromant New Member Member

117
    5
    0
  17. NAMTAWHOO

356
    44
    0

มันขึ้นอยู่กับความพอใจและงบประมาณอ่ะครับ

ถ้าเปผมเน้นสมรรถนะ เสียงต้องมาแน่นอน แต่ ท่อดัง เปิดเพลงดัง มันก็กลบๆกันไป :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้