Presea ทำไมต้องปรับแอร์เป็น 18 องศาถึงเย็น

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Zagato, 4 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Zagato

Zagato Guest

0
    0
    0
    พรีเซีย 1.8 R11 รุ่นนี้เป็นแอร์อัตโนมัติแบบดิจิตอล มีอาการคือถ้าตั้งระดับความเย็น 21 25 องศา จะไม่เย็น ต้องตั้งลงเหลือ 18 องศาถึงเย็น อาการแบบนี้เป็นเพราะอะไร เพิ่งเปลี่ยนคอมแอร์มาไม่นานเอง ช่วยวิเคราะห็หน่อยครับ

2. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    อ่านดูแล้วน่าจะเป็นที่เซ็นเซอร์นะครับ ตัววัดอุณหภูมิน่าจะเสีย ในเว็บ เคยมีคนบอกวิธี Selftest ของแอร์ auto แต่ผมจำวิธีไม่ได้แล้ว ใครยังจำได้
    ช่วยมาบอกหน่อยนะครับ เพราะมันจะเช็คระบบการทำงานของแอร์auto ได้นะครับ
    แต่อย่างไรก็อย่าลืมเช็คมู่เล่ด้วยนะครับ พร้อมพัดลมหน้าเครื่อง ที่มีทั้งสองตัว ว่ามันยังทำงานได้ดีอยู่หรือเปล่านะครับ
    เพราะถ้าพัดลมทำงานได้ไม่ดี ก้อมีผลกับความเย็นเหมือนกัน

3. BLACK_IMPUL

BLACK_IMPUL New Member Member

385
    1
    0
    แกะคอลโซลออกมาคับ มันจะมีเซ็นเซอร์ให้เอาไปเสียบ ที่ช่องรับเซ็นเซฮร์ อยู๋แถวๆพวงมาลัยน่ะ

4. OMGoods

OMGoods New Member Member

10
    1
    0
    ของผมตั้ง 30 ก้อออกแนวหนาวแว้วครับ

5. tolstoy

tolstoy New Member Member

14
    0
    0
    ผม 24
    ถ้าฝนตก ก็ 25

6. suncaro@sr20

suncaro@sr20 New Member Member

249
    0
    0
    ของผม 25 ประหยัดไฟคับ แค่นั้นก็เย็นแล้ว

7. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ของผม 25 พอรับได้ครับ แต่ถ้าได้ 18 เนี่ยจะเนียนกว่ามาก อิอิ :D

8. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    18องศาแล้วเย็น ไม่ทราบว่าตู้ตันป่าวอ่ะเพราะแรงลมในการทำงานที่18องศาแรงขึ้นนะ แต่ถ้าล้างตู้มาแล้ว คอมก็เปลี่ยนแล้วก็ดูการทำงานของพัดลมหน้าเครื่องว่าแรงดีมั้ย และลองฉีดล้างรังผึ้งแอร์หาน้ำแรงๆทำความสะอาดดูนะคับน่าจะดีขึ้นบ้าง ถ้าในระบบไม่มีการรั่วนะคับ

9. Derr_R11

Derr_R11 New Member Member

4
    1
    0
    18เหมือนกันครับ....ไม่เคยสูงไปกว่านี้ ชอบหนาวๆครับ.......เคยถามช่างคิดว่าเป็นที่กล่องคอนโทรลแอร์ครับ ต้องเปลี่ยนกล่องครับ

10. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    ตัวคอนโทรลแอร์น่าจะเสียคับ

11. indy.presea

81
    1
    0
    TSET

ก็ดีนะ

12. indy.presea

81
    1
    0
    Test ลายเซ็น

13. poomsiri

poomsiri New Member Member

672
    8
    0
    ของผมก็ตั้งแค่ 25 ตอนกลางคืน 23 ตอนกลางวัน.......แล้วยิ่งวันไหนฝนตกนะ........แทบปิดแอร์เลย

14. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    ของผมมีกรรม :(
    หนาวแค่ไหนก็ปิดแอร์ไม่ได้ ปิดแอร์ เครื่องจะวูบดับไปเฉยๆ เป็นตอนรถติด วิ่งมั้งหยุดมั้ง พวกเลยประชดดับ ซะงั้น เรื่องมากจริง รถติดๆ มันคงไม่ชอบ พาลไม่ยอมวิ่งเอาดื้อๆงั้นล่ะ รถใครเคยเป็นบ้าง อ่ะ

15. XMAN

XMAN New Member Member

35
    0
    0
    งานนี้แก้ไม่ยากครับ จับล้างระบบหาร้านแอร์ที่ซี้ๆ กัน บอกเขาเลย รับรองว่างานนี้ครั้งเดียวจบ
    แมน 08-1753-4902

16. Kharch13

Kharch13 New Member Member

60
    0
    0
    ปกติก็ตั้ง 25 ร้อนหน่อยก็ 23 ร้อนมากๆก็ 21 แต่ขอบอกว่าแอร์รุ่นนี้เค้าเย็นดีจริงๆ...

17. Tuck1

Tuck1 New Member Member

91
    0
    0
    แอร์เย็นเจี๊ยบ ตั้งไว้ 24 ชิว ชิว

18. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    เมื่อก่อนก็เป็น แต่เดี๋ยวนี้ 30 ก็เย็นแล้วผไม่รู้ช่างต่อตรงไวหรือเปล่า)

19. presea _r11

presea _r11 Member Member

74
    0
    6
    เมื่อก่อนก็เป็น แต่เดี๋ยวนี้ 30 ก็เย็นแล้ว(ไม่รู้ช่างต่อตรงไว้หรือเปล่า)

20. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    ลองดูตัวตัดฮีตเตอร์

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้