ไฟหน้า BMW E36 กะ NV

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย zegx, 2 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zegx

zegx New Member Privilege

215
    34
    0
    จากความเวิ่นเว้อคราวที่แล้วกับไฟหน้า B14 ที่ต้องหยุดความคิดลง เพราะต้องแปลงหนัก (จะขายรถแล้วง่ะ เสียดาย)
    พอเปิดไปเปิดมาก็เจอไฟหน้ารถ GMC ของยุโรปที่ใกล้เคียง NV มาก แต่ก็ไม่รู้จะหาซื้อที่ไหน
    เลยหันมาหาของในบ้านเราก็นึกไม่ถึงเลยว่าจะลองหาไฟรถยุโรป แต่เผอิญฟลุ๊คผ่านตา ก็เลยจะมาถามพี่ๆน้องๆกันหน่อยคับว่า มีใครเคยเอาไฟหน้า E36 มาเทียบๆเคียงๆบ้างไหมคับ
    หรือคิดว่ามีไฟหน้าตัวไหนที่น่าจะแปลงใส่ได้แบบ DIY ไม่ถึงมือช่างได้มั่งง่ะ

ปล.ตาเล็ก ถ้าเข้ามาอ่านก็ถามหน่อยนะพี่ ว่าขายไฟหน้า A31 ไปยัง เผื่อจะเอามาโม

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  2. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    น่าสนนิ

3. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    เคยเล็งๆเอาไว้เหมือนกันครับ กับรถของพี่ชาย ว่าจะลองถอดมาเทียบดูซะหน่อย แต่............................:D:D:D

4. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    น่าสน แต่จะหาจากไหนมาลองได้หว่า ถ้าใส่ได้นะแหล่มเลย

5. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    ก้องมันชอบให้งานเข้า อิอิ :D

6. zegx

215
    34
    0
    ง่ะ เด๋วถ้างานมันเข้าได้เป๊ะจริงๆแล้วอย่ามาตามล่ะกันนะตาเค...อิอิ

7. username.com00

username.com00 New Member Member

65
    8
    0
    น่สนคับถ้า MODIFY ใส่ได้จิงก็ แหล่มเลย

8. นี่หล่ะอ้ายตัวนี่หล่ะ ใกล้เคียงสุดแล้ว ตอนนั้นเคยเอาของเพื่อนมาเทียบแล้ว พอได้ ไฟมุมก็พอยัดแก้มเดิมได้ แต่ตอนนั้นราคาไฟแต่ง E36 ยังสูงอยู่ เลยไปเล่นของ AE100 แทน แต่ตอนนี้ราคาไฟแต่ง E36 ราคามันลงแล้ว น่าสนๆ

9. zegx

215
    34
    0
    คอนเฟิร์มป่าวตาเล็ก น้องชายจะได้ไปจัดมาใส่เองเลย หุหุ

10. joebigbox#037

joebigbox#037 New Member Moderator

334
    63
    0
    ลองเลยก้อง จะรอดูถ้าเข้าได้จะได้ตาม อิอิอิ ไม่มีตังซื้อเองอ่ะต้องรอก้องผู้บุกเบิก :D

11. zegx

215
    34
    0
    กรำ รอตาเล็กเฟิร์มก่อนนะพี่โจ้ กัวซื้อมาแล้วแป๊กอ่ะ อิอิ

12. แต่มานไม่ใช่จะยัดได้เลยนะก้อง มันต้องตัด ต้องหัน บางส่วนออก แล้วเอา เหล็กรูมาทำจุดยึดใหม่อ่ะ ถ้าเสียดายรถ มีกะจะขายอย่าทำเลย ของเราไม่กะขายเลยทำเล่นได้ หรือลองไปปรึกษาอู่ดูหน่อยก็ดี เผื่อราคาไม่แรง ให้อู่ทำดีกว่าน่าจะเนียนกว่า เครื่องมืออู่มันครบกว่าอ่ะ แต่ถ้าทำดีๆ โคตรสวยแน่ๆ

13. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามเทพเล็กเลยครับ

14. zegx

215
    34
    0
    งืมๆ ขอบคุณตาเล็กโซ๊ย...ครับผม
    ถ้าต้องแปลงมากที่ตัวรถคงจะต้องระงับโปรเจคนี้ง่ะ
    แต่กะว่าจะลองไปพวกร้านอะไหล่รถเก่าก่อนง่ะ จะลองขอยืมเค้าเทียบดูอ่ะครับ
    ยังไงจะรีบส่งข่าวครับผม หุหุ

15. lop2499

lop2499 New Member Member

28
    0
    0
    แถวชลบุรีมีคันนึง NV CAB แปลงไฟหน้าใส่ไฟ Civic ตัวใหม่อะครับ รถร้านเครื่องเสียงแถวๆ ศรีราชา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้