ช่วยด้วยครับ ใส่เกียร์ถอยดังพลั่ก

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย NV FAN, 7 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NV FAN

NV FAN Guest

0
    0
    0
    รบกวนเพื่อนๆ nv ด้วยครับ ผมใช้ nv cab รุ่นปี 98 รถมีปัญหาเข้าเกียร์ยาก เอาไปเข้าอุ่ เปลี่ยน ชุดคลัทช์ทั้งชุด แผ่นคลัทช์
    หวีคลัทช์ ลุกปืนคลัทช์ หลังจากซ่อมแล้ว เข้า เกียร์ 12345 ได้ปรกติครับ แต่ใส่เกียร์ถอยหลังแล้วเข้ายาก แต่ถ้า กดแป้นคลัทช์
    นับ 123 แล้วใส่ จะเข้าได้ แต่บางจังหวะจะเข้าดัง พลั่ก เหมือนเฟืองหมุ่นอยู่ข้างล่างไม่เข้ากัน รบกวนใครพอจะทราบ
    ด้วยครับ

2. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ลองตั้งคลัทช์ให้สูงกว่านี้อีกหน่อยครับ

3. NV FAN

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ ลองไปให้ช่างดูแล้ว เขาบอกว่าถ้าตั้งจะเข้ายากกว่านี้ ลองใช้ดูก่อน ถ้าไม่หายคงต้องผ่าห้องเกียร์ดูอ่าคับ ใครเคยซ่อมมั่งครับ
    เขาว่าเฟืองเกียร์ถอยอาจเสีย ไม่รู้จะแพงหรือเปล่า

4. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    ลองเข้าเกียร์ 3 แล้วตามด้วยเกียร์ถอยหลังจิคะ

มีพี่เค้าบอกมา พอลองทำ ก้อหายนะคะ

เพราะเป็นเหมือนกัน เวลาเข้าเกียร์ถอยหลัง มันดัง แกรกกกก

5. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ปกติ ดังทุกคัน นะ

6. NV FAN

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ คุณโบว์ เทคนิคนี้ใช้ได้จริงๆ ครับ

7. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ใช้ไปนานๆ สลักต่างๆมันจะหลวมอ่ะครับ ไปทำมาแว้วครับ
    เป็นที่สลักตัวเล็กๆเอง แต่ค่าผ่าเกียร์เอาการอยู่

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  8. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เข้าเกียร์3 แบบน้องโบว์ หรือเข้าเกียร์1 ก่อนแล้วค่อยเข้าเกียร์ถอย ช่วยได้ครับ:D

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  9. อนัน

อนัน New Member Member

64
    17
    0
    เป็นเกือบทุกคันอะ
    ของผมก็เป็น ต้องเข้าเกียร์1 ก่อนแล้วเข้าเกียร์ถอยหลัง

10. lop2499

lop2499 New Member Member

28
    0
    0
    ถูกครับ ผมก็เป็น เห็นด้วยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้