ขอบกระจกหน้าต่างที่เป็นโครเมี่ยม ทำยังไงให้เป็นสีดำครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย honeydew, 7 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. honeydew

honeydew New Member Member

65
    2
    0
    ใช้สติกเกอร์เหรอครับ แล้วใช้สติกเกอร์อะไรครับ

แล้ว มีร้านที่รับทำไหมครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากครับ
    รบกวน pm ร้านมาทีครับ ขอบคุณครับผม

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    หาสติกเกอร์ 3เอ็ม สีดำด้านมาติดก้อได้คับ

3. i-vtec

i-vtec Member Member

188
    13
    18
    สติกเกอร์ดำด้านครับ
    เคยมีคนติดที่ร้าน แดง sticker ครับ
    แต่ของผมติดเอง

4. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ทำเองก็ได้คับหาซื้อสติ๊กเกอร์มาแล้วค่อยๆทำไม่ต้องรีบร้อน

ใช้ของ 3M ก็ได้คับ สติ๊กเกอร์ของ 3M จะมีหลายเกรดนะคับ
    มีเกรด 1ปี/3ปี/5ปี แพงตามจำนวนความทนของสติ๊กเกอร์เลยคับ

ก่อนติดก็ทำความสะอาดให้เรียบร้อยก่อน

ต่อจากนั้นให้นำน้ำยาทำความสะอาดกระจกอ่ะคับ น้ำสีฟ้าๆทั่วไปทำฉีดให้ทั่ว
    บริเวณที่จะติด ถ้าไม่ฉีดก่อน หากติดเบี้ยวหรือติดผิดขึ้นมาละก็จบกัน ต้องตัดใหม่อีก

พอติดเรียบร้อยแล้วก็รอให้น้ำยาทำความสะอาดกระจกแห้งคับ แล้วมันจะติดเหมือนสติ๊กเกอร์ปกติทุกประการ

คำเตือน ติดแล้วอย่าเพิ่งใช้รถนะคับ และอย่าเพิ่งล้างรถ รอให้มันแห้งสนิทดีก่อน อย่าลืมดูฟองอากาศด้วยนะคับ

5. index_88

index_88 New Member Member

30
    3
    0
    ขอบตรงไหนอ่ะครับ ด้านนอกเหรอครับ

6. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สติกเกอร์ ไปเลยครับ ง่ายดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้