สมาชิกใหม่ครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย BasSeaGhost, 27 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BasSeaGhost

BasSeaGhost New Member Member

3
    0
    0
    สวัสดีครับ..
    พอสมัครสมาชิกปุ๊ป..ก็มีคำถามทันทีครับ!!
    ผมใช้ KE30 อยู่ครับ อยากเปลี่ยนล้อเป็นล้อแมกซ์ มีใครพอจะแนะนำได้บ้างครับ
    เช่น..ลายอะไรใส่แล้วสวย ควรใช้ขอบเท่าไหร่ ยางซีรีย์อะไร+อยากโหลดข้างหน้าลงมาด้วยครับ เอาไปติดแก๊ซมา..ท้ายมันเลยหนัก หน้ามันก็เลยโด่ง
    รบกวนผู้รู้และสมาชิกทั้งหลายด้วยนะครับ..ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ปล.วันหน้าจะเอารูป"ไอ้แก่"ของผมมาให้ดูกันครับ...

2. jitty38

jitty38 New Member Member

255
    0
    0
    เปลี่ยนจากโหลดหน้าเป็นเสริมหลังให้สูงดีกว่าไหมครับ......................ล้อก็แล้วแต่กำลังทรัพย์ล่ะครับถ้ามากก็ watanabe กว้าง 7- 8 นิ้ว ยาง advan yoko หรือ hayashi ก็ยังสวย หรือจะเอาลายอะไรก็ได้แต่ขอกว้างซัก 7 นิ้วขึ้นไปน่ะครับ ยาง 185/60 13 ธรรมดาก็ประหยัดดีครับสวยด้วย

3. FIGHTER

FIGHTER New Member Moderator

118
    0
    0
    ลายอะไรก้อได้แล้วแต่เจ้าของชอบ(ลายเก่านะ)ครับ กว้าง7ขึ้นไปแบบที่ข้างบนบอกครับ(ออฟ+ได้ยิงดี)

มีทั้งลายบวก ลายรังผึ้ง ลายกล้วย เยอะแยะของเลือกที่ชอบจะดีกว่าครับ

4. Realz

Realz New Member Member

113
    2
    0
    เสริมแหนบหลัง และก็ถ้างบประมาณน้อยๆก็ โช๊คเดิมอัดน้ำมัน หนืดๆ น่าจะอยู่!

5. ป.ป๋ำ

ป.ป๋ำ New Member Member

2
    0
    0
  6. jackloso

jackloso New Member Member

58
    0
    0
    :)ผมก็สมาชิกใหม่ครับ KE-30 เช่นกัน ผมใส่แบบเนี๊ยะครับ ไม่แพงจนเกินไปครับ
    เเต่ก็ต้องทำสีปัดเงาซักหน่อยแล้วล่ะครับ เดี่ยวไม่เเตะตาหญิง อิอิ:D
    (โหลดซัก2นิ้ว ครับ

7. Aey.

Aey. New Member Member

142
    5
    0
    สวยแล้วครับ!...............................ดีกว่าของตาไฟ๊อีก
    ของตาไฟมีกล้วยแค่2ล้อเอง

8. jackloso

jackloso New Member Member

58
    0
    0
    :Dขอบคุณค๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ได้รถมาแล้วครับ เดี๋ยวจะโชว์บ้าง

9. BasSeaGhost

3
    0
    0
    หาล้อหยั่งงี้อยู่อ่ะครับ ลายกล้วยเนี่ย...
    หามาเป็นเดือนแล้ว ยังหาไม่เจอเลยครับ
    หาได้ที่ไหนบอกทีครับ..ราคาประมาณเท่าไหร่
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

10. BasSeaGhost

3
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
    ตอนนี้เอาไปยกข้างหลังตามคำแนะนำแล้วครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้