ถามทางไป เชียงกง รังสิต หน่อย คร๊าบบบ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ++GofZz_SCEPTER++, 4 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ผมเพิ่งมาอยู่เมืองเอกอะครับ ไปจากเมือเอกยังไง เเล้วมีของพวกของซิ่งเยอะรึเปล่าครับ เผื่อวันไหนเปลี่ยวๆๆ เหงาๆ จะได้เเวะไปเดินเลนอ่ะครับ ขอบคุญมากครับ:D:D:D:D:D

2. lMaFeaR_TiSl

lMaFeaR_TiSl New Member Member

16
    0
    0
    มายูเทิร์นหน้า ม.กรุงเทพ รึ คลองหลวง หว่า มี 2 ที่ครับ ป้ายเบ้อเริ่มเทิ่ม ไม่เคยไปเดินเมือนกัน

3. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ไป u-turn ตรงก่อนถึงธรรมศาสตร์ครับ (สะพานที่จะไปคลอง 5 ได้นั่นแหละ) พอยูกลับมาเสร็จก็วิ่งเส้นนอกไว้ เลาะซ้ายไปเรื่อยๆ ซักพักจะเห็นป้ายเขียนว่าเซียงกงรังสิตหรือศูนย์อะไหล่รังสิต ประมาณนี้ครับ

ตอนนี้รู้สึกมี 2 ที่ ที่เก่ากับที่ใหม่ แต่อยู่ติดกันเลย ส่วนใหญ่จะเน้นรถใหญ่ครับ แต่ร้านของแต่งก็มีบ้างนิดๆหน่อยๆ

ไปวันไหนบอกด้วยสิครับ จะได้โดดเรียนไปด้วย อิอิ

4. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    รังสิต จะเน้นหนักไปทางพวกรถบรรทุกอ่ะมีทุกอย่างที่เกี่ยวกับรถบรรทุก เครนยก ของแต่งรถบรรทุกก็มี ผมไปซื้อมาแต่งรถที่ร้านเยอะเหมือนกานแล้วก็มีเครื่องดีเซลตั้งแต่กระบะไปจนถึงหัวลาก
    แต่มีที่เปิดใหม่ใกล้ๆก็มีร้านขายของแต่งรถยนต์หรือกระบะ ยังพอมีให้ซื้อครับ แต่ก็ยังเน้นไปทางรถบบรทุกอีกนั่นแหละ
    สู้ที่บางนาไม่ได้อ่ะครับ ถ้าไปเดินหาของแต่ง ไม่คุ้มกับค่าน้ำมันไป ยกเว้นบ้านอยู่ใกล้ๆแถวนั้นอ่ะครับ

5. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ไปด้วยจิ เอารถแก๊ปไปนะ :D

6. GAP_B11

GAP_B11 Well-Known Member VIP

6,314
    95
    48
    ไปด้วย ๆ ๆๆ มารับที่พุธมนทลด้วยนะ ฮ่า ๆๆ

7. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    ร้านของแต่งทีเซียงกงรังสิตน้อยมากครับ เซียงกงรังสิตใหม่มีอยู่ร้านนึงตรงซอยกลาง

ขอแต่งพึ่งมาลง ก็เยอะดีครับ

เซ๊ยงกงรังสิตที่เก่า มีอยู่ประมาณ 3 ร้าน ครับ ลองวนๆดูครับ

8. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เอางั้นเลยนะ อิอิ:D

9. n!Cs`RCW

n!Cs`RCW New Member Member

470
    20
    0
    555+ ถ้าดวงดีจาเจอของถูกโคตรๆครับ เเต่ถ้าเเพงก็เเพงไปเลย

10. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    เชียงกงเก่ามีแต่อะไหล่รถบรรทุกนะครับ

ส่วนเชียงกงใหม่ยังไม่เคยไปดู

11. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48

ไปๆๆๆด้วยกันคระบ ว่างวันไหนโทรมานัดได้เลยตามเบอร์ข้างๆๆเลยครับ ยังไงช่วย PM เบอร์มาด้วยนะครับคุญเเก๊บไปด้วยกันๆๆๆๆ

วันนี้จอดรถบนตึก เห็นรถจอยอยู่ตัวเป็นๆ ไกล้ๆๆเนียลมากกกก ครับ

12. K-Z33

K-Z33 New Member Member

370
    8
    0
    แถวนี้อย่ามาตอนเย็นๆนะคับเพราะรถแรงๆชอบแซดดตรงทางออกหน้าม.กันคับ:D (เกี่ยวไหมเนี่ย)ล้อเล่นคับ:)
    เชียงกงรังสิตส่วนใหญ่จะมีแต่ของรถบรรทุกใช้งานหนักสะมากกว่าแต่ของรถซิ่งก็เห็นมี2-3ร้านคับ

13. ++GofZz_SCEPTER++

1,083
    27
    48
    ลองไปมาเเล้ว ของเเพงเวอร์ๆๆๆ จิงๆด้วยครับ เเต่พวกของเล่นเล็กๆน้อยๆ ยังพอซื้อได้ ราคาเหมือนในเวปเนี่ยเเหละครับ สรุป เบสออฟเชียงกง ยังเป็นบางนาอยู่คร๊าบบบบบบ อิอิ

14. we_zaa

we_zaa New Member Member

1,358
    33
    0
    บางนา ของเยอะกว่ากันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้