หม้อน้ำคะ งานเข้าอีกแล้ว

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย mvx, 7 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mvx

mvx New Member Member

36
    0
    0
    สงสัยงานเข้าแล้วคะ จอดรถไว้ประมาณอาทิตย์นึง หม้อพักน้ำหม้อน้ำแห้งหายไปเลยค้า กลัวมากเลยแต่เปิดที่หม้อน้ำไม่แห้งนะคะ และก็เติมไป พอสตาร์ทเครื่องน้ำมันหยดตรงใต้ล่างพื้นและดูบริเวณรังผึ้งอะคะมีน้ำออกมาด้วย ก็เลยงงว่าเกิดอะไรขึ้น รบกวนด้วยค้า

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    เป็นผมคงดูแถวตาน้ำว่ารั่วรึป่าว (ไม่รู้เรียกถูกป่าว เคยได้ยินช่างเรียก) น็อตที่ปิดรูน้ำออกเวลาเราล้างหม้อน้ำ อยู่แถว ๆ ด้านล่างหม้อน้ำ แล้วสุดท้ายก็ดูว่าหม้อพักรั่วรึป่าว เพราะเห็นว่าน้ำหม้อพักแห้ง แต่พอสตาร์ทแล้วมีน้ำรั่วออก แล้วก็อะไรอีกหว่าใครรู้มากกว่านี้มั่งอ่ะ...

3. Golfer Jar

Golfer Jar New Member Member

55
    0
    0
    น่าจะมีการรั่วตรงรอยต่อหม้อน้ำช่วงฝาบนน่ะครับ คงต้องเอาไปให้ร้านที่รับซ่อมหม้อน้ำดูครับ ให้เค้าบัดกรีใหม่ก็ใช้ได้ปกติครับ

4. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    มันต้องมีที่รั่วแน่ๆครับ ลองเติมน้ำให้เต็ม แล้วหาจุดที่น้ำไหลออกมาครับ เพราะบอกว่าเห็นน้ำหยดออกมา รูไม่น่าหายากครับ

5. Super_book

Super_book New Member Member

294
    4
    0
    ถ้ามีใส่น้ำยาหล่อเย็นหม้อน้ำ ที่มีสีๆ

ก็จะหารอยง่ายหน่อย คือตรงที่มันที่คราบสีติดอยู่

ดูตอนเครื่องเย็นนะครับ

6. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ปกติถ้าจอดเฉยๆแล้วน้ำหายอาการน่าจะมาจาก
    น้ำจากถังพักไม่กลับมา ซึ่งน่าจะเกิดจาก
    สายท่อน้ำไปหม้อพักรั่ว หรือ
    ฝาหม้อน้ำกักแรงดันไม่ได้
    แต่ถ้าหนักกว่านั้นก็
    เป็นหม้อน้ำรั่ว การจะรู้ว่าตรงไหน
    ตามที่บุ๊คบอกนั่นแหละ
    หารอยคราบน้ำที่รั่วแล้วไปซ่อมซะ
    ไม่งั้นวิ่งไกลๆมีเฮ(อีกแล้ว)
    อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้