เปลี่ยนแล้วครับไปหน้าปัด.และงานต่อไป..

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย WATrover, 7 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    ผมได้ทดลองเปลี่ยนแล้วเป็นหลอด LED สีขาว(สว่างมากกว่า100%จากของเก่า)ไม่ร้อนและไม่กินไฟด้วยและ
    ไม่ได้ดัดแปลงจากของเก่าเลยนอกจากถอด
    เอาขั้วหลอดเก่าออกแล้วเอาขั้วหลอดใหม่ที่
    ผมดัดแปลงใส่เข้าแทนเท่านั้น
    การปรับไฟให้สว่างและหรี่ลงเหมือนเดิมทุกประการ....
    กำลังมีอะไรใหม่ๆมาอีกเป็นระยะ(สุ่มอยู่);)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กรกฎาคม 2008
  2. WATrover

611
    1
    0
    งานต่อไปสำหรับหน้าปัด

งานต่อไปสำหรับดัดแปลงหน้าปัด.ในวันหยุดเข้าพรรษา.
    1.เห็นช่องไฟโชว์ที่อยู่ด้านใต้(ไฟเปิดฝากระโปรงท้าย)มันว่างๆจะทำการดัด
    แปลงใส่ไฟโชว์สำหรับวีเทคเปิดทำงานอ่ะครับ
    2.และทำไฟโชว์สำหรับคนขับไม่คาดเข็มขัดนิรภัยครับ
    เสร็จแล้วจะเอามาให้ดูครับ.:D

3. WATrover

611
    1
    0
    มาแว้วครับไฟโชว์ Vtec.

มาแล้วครับเพิ่งเสร็จไฟโชว์ตอนเเทคเปิด(ถ้าแต่ถ้าเทคไม่เปิดไปผับก็ได้:D)
    รูปแรกใส่Ledแบบซุปเปอร์แฟลซแสงมันสว่างไปเข้าตาแบบแรงหน้ามืด
    เลยเปลี่ยนเป็นแบบแดงธรรมดาตามรูป2-3:p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กรกฎาคม 2008
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้