สอบถามเรื่องน็อตยึดมู่เล่คับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย เมืองสมุทร, 6 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร New Member Member

27
    4
    0
    คือรถผมไปเปลี่ยนสานพานมาแล้วน็อตมู่เล่ชอบคายออกมาคับที่เป็นน็อตเบอร์ 17 พอขันเข้าไปซักพักก็คายออกมาอีก รบกวนสอบถามว่ามันเกิดจากอะไรคับแล้วควรแก้ไขอย่างไร แล้วถ้าขับๆอยู่แล้วน็อตมันหลุดออกมาเครื่องจะเป็นไรไหมคับ รบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยคับ ขอบคุณคับ

2. hs7qjm

hs7qjm New Member Member

19
    0
    0
    รอแป็บนะครับเดี๋ยวคงมีพี่ๆมาตอบครับ

3. luckymanth

luckymanth New Member Member

22
    3
    0
    ผมว่าอันตรายคับต้องแก่ไขด่วน

4. khu50

khu50 New Member VIP

288
    10
    0
    เรื่องทำให้น็อตแน่นนั้นผมไม่รู้นะครับ แต่ถ้าน็อตหลุดเนี่ย เจอมากะตัวแล้วครับ มันจะทำให้มู่เลย์หลุดออกมาซึ่งจะทำให้ร่องลิ่มมันบิ่นได้ พอมันบิ่นนิดหน่อยมันก็จะหลวมแล้วร่องที่มันบิ่นก็จะค่อยๆขยายขึ้นเนื่องจากมู่เลย์ที่มันหมุนไปกระแทก จนในที่สุดต้องเปลี่ยนข้อเหวี่ยง หรืออาจจะเชื่อมพอกแล้วก็เจียรก็ได้คับ ยังไงก็รีบหาทางทำให้มันแน่นนะครับ รอผู้รู้มาตอบแล้วกันนะครับว่าทำไงให้แน่น ส่วนของผม เปลี่ยนเครื่องไปแล้วครับ ก็เลยหมดปัญหา (เพราะเครื่องเก่าก็เน่ามากแล้วครับ)

อู่ที่ทำขันปอนด์หรือป่าวครับ ? ? ?

ทางที่ดี ผมแนะนำให้เปลี่ยนน๊อตใหม่ไปเลยจะปลอดภัยกว่านะครับ
    แล้วก่อนใส่ก็ทากาว Loctite หรือกาวกันคลายที่เกลียว จากนั้นขันให้
    ได้ปอนด์ที่พอดี ไม่แน่น หรือหลวมเกินไป เท่าที่เห็นทำแบบนี้แล้วก็
    ไม่เคยเกิดปัญหาเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้