เครื่อง D15 จานจ่ายคาร์บู จาพังไหม

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย xxxxx, 1 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    เครื่อง d15 จานจ่ายพัง เลยใช้จานจ่ายคาร์บู จาเป็นไรไหมตอนนี้ใช้วิ่งอยู่

2. nikirati

nikirati New Member Member

68
    1
    0
    ไม่น่าจะพังนะครับ แค่ความแรงมันคงจะน้อยก่วาเดิม เพราะกล่องไม่สามารถคำนวณองศาการจุดระเบิดได้
    เครื่อง GA16 ของ nissan ที่นำไปใช้ตีน้ำบ่อกุ้ง เค้าก็ยังใช้แทนกันได้ครับ

3. broom

broom New Member Member

923
    46
    0
    มันใช้ได้ไง...งง เพราะมันไม่มีสัญญาณไปเข้ากล่อง แล้ว ขายึดมันก็ไม่เหมือนกัน ถ้าเอาเฉพาะ คอยล์ หรือ ignitor ไปใช้ก็คงได้

ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อยนะครับ อยากรู้ว่ามันใช้ได้จริงๆ จะได้เก็บไว้เป็นความรู้ครับ

4. Nui_555

Nui_555 New Member Member

24
    0
    0
    มันใช้ได้เหรอครับ จานจ่ายคาบูสายไฟเข้า 2 เส้น จานจ่าย D15Tec สายไฟเข้าจานจ่ายร่วมๆๆ 15 เส้นมั้ง

5. Hutch_eg

Hutch_eg New Member Member

205
    0
    0
    ใส่ได้ด้วยหรอวะ ใช่ของคาบูป่าวอะ

6. xxxxx

xxxxx New Member Member

248
    3
    0
    หุหุ...พี่น้อง...พอดีไอ้แจ็ค 129 (นัมเบอร์)ปากช่อง มันให้ถามให้อะ ผมเองก็สงสัยเลยลองถามดู... เดี๋ยยวหารายละเอียดดูนะคับ แล้วจาแจ้งให้ทราบอีกที...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้