เบ้าโช๊คหลังครับ..?

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Diamond0722, 7 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    คราวก่อนโพสเข้ามาเล่าว่าช่วงล่าง P 11 ของผมมีปัญหาเสียงดังตั้งแต่ล้อหน้ายันล้อหลัง ก็ไปเช็คมาแล้วเรียบร้อย ข้างหน้าไม่มีปัญหาอะไร มีน็อตหูโช๊คหลวมนิดหน่อยช่างก็จัดการให้แล้ว แล้วก็เปลี่ยนผ้าเบรดหน้า (เนื่องจากผ้าเบรคด้านแล้วมีเสียงดัง อันนี้ไม่เกี่ยวกับปัญหาที่เกิดเพราะรู้อยู่แล้ว) ส่วนบุชทุกอย่างยังอยู่ในสภาพดี แต่ที่ช่างสงสัยคือเบ้าโช๊คหลังหรือยางรองเบ้าโช๊คอะไรพวกนี้แหละอาจจะหลวม เวลาวิ่งเลยทำให้มีเสียงดังกุ๊ก ๆๆ ตลอดเวลา แต่ไม่ยอมถอดออกมาเช็คดูเพราะช่างบอกว่าไม่มีอะไหล่ครับ ถ้าถอดออกมาแล้วเสียจริงผมก็ไม่มีเปลี่ยนให้อ่ะครับ ใครมีความรู้เกี่ยวกับเบ้าโช๊คมั่งอ่ะครับ ขอความรู้และราคาหน่อยครับ ขอบคุณครับ

2. PrimeraGTiR

PrimeraGTiR New Member Member

766
    8
    0
    ถ้าเป็นที่ยางรองจิงไม่ยาก
    แค่ตัดยางมารองก้อได้
    แต่มันไม่ทนเท่านั้นเอง
    กลัวจะเป็นอาการอื่นนี่นะสิ
    ช่วงล่างหลังที่เป็นมัลติลิ้งมันมีตัวลูกยางในหูอีก
    ลองกดข้างหลังรถดูแล้วตั้งใจฟังว่าเสียงมาจากที่ไหนคับ
    ชัวร์แน่
    ส่วนใหญ่ไม่พ้นโช๊คละคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้