++พี่ๆน้องๆรู้สึกอย่างไรกันบ้าง ถ้ามีคนเอาของที่เราลงขาย มาประกาศขายต่อ++

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย HeartBanDit, 14 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ตามนั้นครับ ถ้าสมมุติว่าเราลงประกาศขายของ โดนที่คนมาซื้อของเราบอกว่าจะเอาไปใช้งานต่อ

ไอ้เราก็เห็นว่าจะเอาไปใช้ เลยลดราคาให้ เห็นว่าใช้รถรุ่นเดียวกัน

แต่อยู่ดีๆ 2-3 วันผ่านไป เอามาลงประกาศขายใหม่ซะ งัน โดยขายแพงกว่าเราอีก (เหมือนซื้อมาแล้วเอาไปขายทำกำไรต่อ)

ถ้าซื้อมาจากเซียงกง แล้ว มาขายต่อ ก็ จะไม่รู้สึกอะไรเลยนะ เพราะไหนจะค่าน้ำมัน ค่าร้อน ค่าเหนื่อย ค่าน้ำ มันก็ ต้องมีกำไรกันบ้าง

แต่มาหาจับเอาตาม Internet (กรู ก็ ไปเดินร้อนตามเซียงกงมานะ:cry:) แล้ว เอามาขายต่อเอากำไรแพงๆ เนี้ย ....................... พี่ๆน้องๆ ว่าแบบนี้ มันเล่นกันง่ายเกินไปหรือเปล่า

แค่อยากระบายเท่านั้น ........................

2. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    รู้ความจริงหรือเปล่าละครับ ว่ามันเป็นยังไง เขาอาจจะไปได้ของมาใหม่อีกอันที่ดีกว่า สภาพดีกว่า แล้วเอาอันนี้ขายก็ได้ ......

3. actky

actky New Member Member

463
    433
    0
  4. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    คุยกันดีๆก่อนนะจ๊ะ

5. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    มันมองได้หลายมุมคร๊าบบบบคือ เค้าอาจจะได้ของมาใหม่แล้วขอมันดีกว่า หรือเค้าอาจจะเข้ามาหาของเพื่อขายอยู่แล้ว แต่ผมว่าราคาที่คุณขายมันขึ้นอยู่กับว่าคุณพอใจรึเปล่า ถ้าคุณพอใจก็จบคร๊าบบบ

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ฮึม มันว่ากันไปตาม เหตุการน่ะ

เอาไปแล้ว ไม่ชอบ
    เอาไปแล้ว ดันไปเจอของใหม่
    เอาไปแล้ว ใส่ไม่ได้
    เอาไปแล้ว เพราะเพื่อนให้หาให้ แต่เพื่อนดันไปได้มาเหมือนกัน

อื่น ๆ อีก เพียบ
    แต่ถ้าตั้งใจ จะซื้อมาขายต่อจริง ๆ
    คงไม่ทำกัน ถ้าคนที่ซื้อต่อมา เค้าก็ขายของ อยู่

7. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    อะๆๆ อย่าเข้าใจผิด นะ ผม ไม่ได้ว่าอะไรใคร นะ แล้ว ก็ รับทราบทุกเหตุผล ครับ

จริงแล้ว เขาซื้อจากผมไปแล้ว จะไปขายต่อ ผม ก็ ว่าอะไรเขา ไม่ได้

แหม .... แค่มันจี๊ดๆ อะ สงสัยคงได้ของใหม่กว่าที่เราขายไปจริงๆ ละ

เรื่องจริงผม ไม่รู้ เพราะผมคงไม่กล้าโทรไปถามแน่ๆ ..... มันอาจจะผิดที่ผมเอง ละ มั้ง คิดเอาเองทั้งหมด 555

ผมเนี้ย ได้ของฟรีจากคนในคลับ ก็ เคยได้

แบ่งของให้น้องเอาไปใช้ฟรีๆ ไม่คิดตังส์ ก็ เคยให้ เพราะของมันใช้แล้ว ที่สำคัญผมไม่ได้ใช้มันแล้ว

ขายของแบบครึ่งราคา ก็ ขายมาแล้ว ... แบบว่าของใหม่ เลย ซื้อมาไม่ได้ใช้ คนในคลับอยากได้ ก็ ขายราคากันเอง

แต่พอมาเจอแบบนี้ มันเลยจื๊ดดด ในหัวใจ อะ ... คร๊าบบบบ

..... ว่าแต่ว่าไอ้ของแต่ง B11 เนี้ย มันหายาก นะ .... หายากว่า B12 B13 B14 เยอะ อะ

8. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    แหม....เอาน่า ถือว่าให้เค้าไปแล้ว เค้าจะเอาไปทำไร เราคงทำไม่ได้แหละ ไม่งั้นคงต้องตามไปดูอะ ว่าเค้าเอาไปใส่เองจิงป่าว...มันก็ใช่เรื่องนะพี่ มีไรขายอีกบอกนะ :D:D:D

9. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    หลังไมค์ซะหน่อยดีกว่า อยากรู้ อิอิ

10. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เฉยๆ นะ

สำหรับผมคือ ของถ้าจะขาย ก็คือ ของไม่ได้ใช้เเล้ว หรือมีอันใหม่ ก็เลยขายอันเก่า หรือ ขายเอาตังค์มาหมุน ใครจะซื้อไปทำไร ก็ เรื่องของคนซื้อละกัน เราได้ตังค์มาเเล้ว 555

11. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เคย เห็น พวก ที่ จับ ของ แล้ว ไปขายต่อ

เอา กำไร จริง ๆ เหมือน กัน

มัน น่า หยิก นะ

เจ็บใจ

12. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ถ้าไม่ซื้อปุ๊บ ขายปั๊บ แล้วโทรบอกเหตุผลเจ้าของคนแรกหน่อย

ก็น่าจะโอเคนะครับ

13. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    เอาแบบกลางๆนะครับ ผมว่าความรู้สึกเราคือขายในราคานี้เพื่อต้องการให้เค้าได้เอาไปใช้
    เลยรู้สึกแย่ที่เค้าไม่เอามาใช้แต่ไปขายต่อ แต่ในทางกลับกันของที่ขายไม่ได้ใช้ก็ดีก่า
    กองเอาไว้เฉยๆส่วนราคาที่ขายต่ออีกทอดนั้นอย่าไปซีเรียสเลยครับ ถือซะว่ามันไม่ใช่ของเรา
    มันเป็นสัจธรรมครับ ซื้อมาขายไป ได้ที่ดีกว่าก็เปลี่ยน
    *ปล. แอบหมั่นไส้ช่ายม๊า คริๆ เหมือนกัน :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

14. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    เหอะ ไม่รู้จะพูดยังไง

15. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ผมขายท่อ มีคนโทรมาซื้อ แล้วบอกเลยว่าจะเอาไปฟันต่อ 5555

16. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    อิอิ...
    ทุกวงการมีหมดคร๊าบบบบ...
    อย่าคิดมาก... หุหุ

17. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0

กรูยังขายลิ้นมึงต่อเลย อิอิอิ :D

18. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0

รถพี่เตี้ยซะขนาดนั้น
    ........:D:D:D

19. เราโดนมาเหมือนกัน มันน่าเจ็บใจ
    โทรสับ ยังเจือกยิงมาให้โทรกลับอีก
    หลอกให้ไปส่งด้วยคนละครึ่งทาง
    เจอที่เกษตรได้มั๊ย บ้านเค้าอยู่ไกล แถวสวนสยาม
    ผมขับรถจากบางแคไป เกษตร
    บีบคอเราแล้ว เอาไปขายคนอื่นต่อแพงๆ
    พอเห็นในบอร์ดล่ะ จี๊ดเลยพี่น้อง
    ที่ไหนได้บ้านมันก็แถวลาดปลาเค้า ดูมันดิน่าตื๊บเจงๆ

20. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    ชอบรูปปส่วนตัว คับ ว่าแต่เล่นมอร์ไซด์เก่าชะมะ คับ อยู่แถวไหน ว่างๆ เดี้ยวจะแวะไปเยี่ยมเยียนคับ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้