อยากรู้วิธีเคลมโคมไฟหน้าครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย civicy_art, 12 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    คือว่าโคมมันเก่าแล้วคับ ซีดด้วย อยากเคลมทั้ง 2 ข้าง ต้องทำยังไงคับ

โดยที่ไม่ได้เกิดอุบัติเหตุ

2. Plaruko

Plaruko New Member Moderator

558
    50
    0
    ทุบครับ แต่มันไม่ได้แตกง่ายๆเพราะมันเป็นพลาสติกมันให้ตัวได้ วิธีเอาไขควงจิ้มเข้าไปแล้วเอาค้อนตอกตูดแรงๆ ถ้าให้ดีควรเคลมทีละข้างถ้าแตก 2 ข้างพร้อมกันประกันจะไม่เชื่อเอา วิธีแจ้งก็บอกขับรถไปต่างจังหวัดแล้วหินดีดใส่

3. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ตามผู้มีประสบกามข้างบนครับ ข้าง 1 ขูดเอาก็ได้ครับลอยลึกๆหน่อย บอกประกันว่าไม่รู้โดนอะไร อีกข้างทุบบอกโดนหิน

4. jack_kazoku

jack_kazoku New Member Member

15
    0
    0
    แนะนำว่าไม่ควรแจ้งเคลมแบบไม่ทราบสาเหตุนะท่าน
    พวกมันจ้องหาเรื่องจะเก็บเอกเซฟนะ
    ทางที่ดีหาอะไรกรีดให้เข้าเนื้อแล้วแจ้งว่าไปเฉี่ยวอะไรก็ได้จะดีกว่า......

5. civicy_art

356
    23
    0
    ขอบคุณคับ พี่ปลาอดีตประธาน และ พี่เเมน ประธาน

6. civicy_art

356
    23
    0
    ถามอีกนิดครับ ถ้าเอาไปเคลมแล้วเราต้องทิ้งรถไว้ไหมคับ

พอดีต้องใช้รถอะคับ

7. กะตั่ย

กะตั่ย New Member Lady Member

199
    25
    0
    ถ้าประกันซ่อมห้าง ก้อไปติดต่อทำเรื่องไว้ก่อนที่ 0

พอของมาทาง 0 จะแจ้งให้เอารถเข้าไปเปลี่ยนโคม ไม่ต้องทิ้งรถไว้จ๊ะ

8. ไทพเปอร์

ไทพเปอร์ New Member Moderator

881
    73
    0
    ผมเครมพร้อมกันครับ ไม่ได้เสียเอ็เซฟ บอกว่าไม่รู้ใครขูด อีกข้าโดนหิน

9. boy_rx_7887

boy_rx_7887 New Member Member

742
    86
    0
    เก็บข้อมูล

10. civicy_art

356
    23
    0
    อ่าคับๆผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้