ใส่กันสาดแท้ยังไงครับ

การสนทนาใน 'Civic ES Group' เริ่มโดย ต้นes, 6 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ต้นes

ต้นes New Member Member

59
    0
    0
    ตรงกิ๊ปล๊อคน่ะครับ

ต้องถอดยางประตูออก แล้วเอาส่วนไหนของกิ๊ป ยัดลงไปครับ

ผมใส่แล้ว ยังไงๆ ก้อใส่ยางประตูกลับลงไปไม่ได้ เผยอปลิ้นเลย

รบกวนด้วยครับ

2. .:: ป๋องแป๋ง ::.

.:: ป๋องแป๋ง ::. New Member Moderator

591
    73
    0
    ดึงยางขอบประตู เผยอๆ ออกมาไม่มาก ครับ เอากิป ล๊อก ใช้แค่เหน็บเอาน่ะครับ เค้าทำมาลงล๊อกพอดี ลองทำดูใหม่ครับ มันต้องได้น่า

3. Shoke

Shoke Member Member

245
    20
    18
    ช่วยเสริม
    ตรงกิ๊ฟล๊อคไม่ต้องไขน๊อตออกนะครับ

4. MeAnInG

MeAnInG New Member Member

125
    21
    0
    ถ้าบอกว่ายางขอบประตูหลายคนอาจงงเหมือนผมกว่าจะหาวิธีติดเจอ จิงๆมันเป็นยางขอบประตูที่อยู่ติกกับขอบกระจกด้านบนอะครับ ไม่ใช้ยางขอบประตูกันลมนะครับยางขอบกระจกด้านบนอะครับดึงมันลงมาแล้วเอากิ๊ฟยัดเข้าไปแล้วก็ดันยางขอบกระจกเข้าที่เดิมนะครับ ลองทำดูนะครับ

5. oat_28

oat_28 New Member Member

1,150
    53
    0
    ถ้ า มั น เ ผ ย อ ๆ ล อ ง ดั ด กิ๊ ฟ ดู คั บ

6. kobon

kobon New Member Member

86
    3
    0
    ยังใส่ไม่ได้อีกเหรอครับ คุณต้น สงสัยต้องซื้อของมือหนึ่งมาใส่แล้ว 55

7. Chit_ES

Chit_ES New Member Member

23
    2
    0
    ขอโทษครับถือโอกาสนี้ถามหน่อยครับว่า ของแท้ดูไงครับ
    คือรู้ว่ารูปทรงมันไม่เหมือน ของเลียนแบบ เท่านี้หรือป่าวครับ
    ......
    ใครมีรูปช่วยหน่อยครับ

8. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    ของแท้ มีกิ๊บล็อก+แถบกาวสามเอ็ม และหน้าตาไม่เหมือนของปลอมครับ ดูง่าย

9. HIDE99

HIDE99 New Member Member

56
    7
    0
    ตัวกิ๊ปแต่ละตัวจะยาวไม่เท่ากันลองสลับตำแหน่งดูคับแล้วก็ให้ใส่ยางที่มุมสองด้านก่อนนะครับแล้วค่องใส่ตรงกลาง
    ลองดูครับ

10. ต้นes

ต้นes New Member Member

59
    0
    0
    แน่นขนัดด้วยความรู้จริงๆ
    :)
    ตอนนี้ทำได้แล้วครับ
    ตอนแรก มัวแต่เอ๋อ ใส่ยางด้านนอก อย่างที่คุณ MeAnInG ว่าไว้จริงๆ ยัดยังไงก้อไม่ลงแน่นอนครับ

พอกลับมาด้านใน ยัดปุ๊บลงร่องเลยแน่นดีไม่หลุดด้วย
    :rolleyes:
    ขอบคุณทุกคนเลยครับ

คุณเอกครับ ตอนนี้ใส่ได้ล่ะครับ อดได้มือ 1 เลย

11. Chit_ES

Chit_ES New Member Member

23
    2
    0
    หน้าตาคือที่เห็นใน ลายเซ็น ใช่ไหมครับ
    ....
    ขอบคุณครับ :)

12. Khing_CR

Khing_CR New Member Member

205
    11
    0
    ช่ายแล้วครับ :D

13. civicy_art

civicy_art New Member Member

356
    23
    0
    จะขายมะไหร่บอกด้วยนะคับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้