คิดยังไงกับคนที่ดูถูกรถญี่ปุ่น

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย narokawayg, 6 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    พอดีไปได้ยินมา พวกเล่นเอาแจ๊สไปเปรียบกะEคลาสป้ายแดง

เลยอยากได้ความเห็นจากเพื่อนๆบ้างว่าคิดยังไงกัน

2. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    มันเปรียบกันไม่ได้อ่ะครับ แจ๊สกับอีคลาส แล้วก็ไม่รู้จะดูถูกไปทำไมด้วย เดี๋ยวนี้รถญี่ปุ่นก็ดีเยี่ยมไม่แพ้ใครนะครับผม

3. Drink

Drink Active Member Member

389
    29
    28
    คิดว่ามันโง่ แยกแยะรถไม่ออก ญี่ปุ่นเค้าก็ทำได้ครับ แต่เค้าไม่ทำ เพราะมันไม่จำเป็นต้องใช้ cc สูง

และส่วนใหญ่รถที่ใช้งานได้จริง มักจะเป็นรถญี่ปุ่น ปล่อยมันโง่ไปครับ

4. TDAutoparts

TDAutoparts New Member Member

191
    3
    0
    ก้อกบในกะลาดีๆนี่เองละครับ

5. gOngU

gOngU Member Member

398
    4
    18
    เปรียบเทียบได้ไร้สมองจิงๆ Jazz กะ E

เอา Lexus ไปเปรียบเทียบก็ว่าไปอย่าง

แล้วถ้าให้เลือก Lexus GS กะ Benz E เนี่ย

ไม่ต้องตัดสินใจเลย ผมเลือก Lexus GS

6. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    รถอะไรมันก็ไม่สำคัญหรอกครับ ผมรักรถผมทุกคันที่ขับมันมาน่ะ ที่แน่ๆ ทุกคัน เป็นรถญี่ปุ่นหมด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 กรกฎาคม 2008
    nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  7. WORK-IN

WORK-IN New Member Member

57
    1
    0
    ลองเอา ราคามาเปรียบกันสิ ถ้ารถญี่ปุ่นกับยุโรป ราคาเท่ากัน
    ถ้าราคา 1 ล้านเท่ากัน
    ผมว่ารถญี่ปุ่นให้อะไรๆ มากกว่า เยอะ นี่พวกเล่นเอา ราคาไม่ถึงล้าน ไปเทียบกับ หลายล้าน

8. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    [บอกไปว่า มาแข่งประหยัดน้ำมันกันดิ

9. รู้สึก "สมเพศ" ครับ

ไม่ได้ว่ารถยุโรป หรือรถยี่ปุ่นดีกว่ากันนะครับ รถแต่ละรุ่น
    แต่ละคัน มันก็มีข้อดี ข้อด้อยในตัวเอง รถคนละคลาส คนละ
    ระดับราคา เอามาเปรียบเทียบกัน อย่าง Jazz กะ E-Class
    ถ้าไม่พูดถึงราคา และความฟุ่มเฟือยในการใช้งาน ใครเลือก
    Jazz ก็บ้าแล้ว

10. kkj

kkj Member Member

391
    16
    18
    เอามาเทียบกันได้ยังไง แต่ถ้าราคาเท่าๆกัน รถ ยี่ปุ่นจะได้ออปชั่นมากกว่า

11. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    คิดว่าไร้สาระครับ.............ทำไมมันไม่เอา E Class ป้ายแดง ไปเทียบกับ R35 ฟะ ฮี่ๆๆๆๆ

12. Bianconeri

Bianconeri New Member Member

9
    0
    0
    คนที่พูด ถือว่าความเข้าใจเรื่องรถต่ำจริงๆ

13. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    เฮ้ย มันเทียบกันได้ไงล่ะนั่น

มวยคนละพิกัดเลย

้ไม่โง่ก็โง่แล้ว

14. PoM(G.O.C.)

PoM(G.O.C.) Member Member

67
    8
    8
    ไว้ว่างๆ จะเอา review Skyline R35 GTR เทียบกับ Super car ต่างๆมา post
    จะได้สมน้ำสมเนื้อกันหน่อย อิอิ

ความเห็นเค้าแตกต่างก็ปล่อยไปเถอะครับ เพราะคนเราคิดต่างกันได้ เนอะๆ:D:D

15. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    .....เห็นด้วย...คับรู้ไม่จริง....เปรียบมาได้...

16. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เอาไปเปรียบกันได้ยังไง A Class 1คัน ซื้อแจสได้เกือบ3คัน ถ้าเรื่องความคุ้มค่า+ราคา มันคนละเรื่องเลย ผมไม่ได้บอกว่า รถเบนซ์ไม่ดีนะคับ แต่ให้ดูความคุ้มค่า+ราคา

17. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    คนที่พูดมันโง่ครับ:D
    อย่าไปถือสา:D

18. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0

ปูเสื่อกางมุ้งนอนรอแล้วครับ

19. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ่ไม่ต้องปายสนใจครับ

ญี่ปุ่นไม่เห็นด้อยกว่าตรงไหน

20. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    เรื่องรถเฉยๆคับเพราะมันเป็นแค่วัตถุที่พาเราให่ไปถึงที่หมายได้เร็วขึ้นแค่นั้นคับ แต่ติดใจ
    เรื่องของการดูถูกมากกว่าคับเพราะมันแสดงถึงภาวะทางจิตใจและความคิดของคนคนนั้นต่ำ
    กว่ามาตรฐานของความเป็นมนุษย์คับ คนที่มีพื้นฐานทางจิตใจที่ดี มีวุฒิภาวะทางความคิดที่ดีพอ
    เขาไม่ดูถูกคนอื่นกันหรอกคับ

21. narokawayg

narokawayg New Member Member

1,706
    16
    0
    ผมก็คิดเหมือนกันนะ ไม่เข้าใจว่าเทียบกันไปได้ยังไง แจ๊ส กะ อีคลาส ราคาก้อคนละเรื่อง จุดประสงการใช้งานก้อคนละแบบ

22. jazz std mo up

jazz std mo up Member VIP

197
    5
    18
    เทียบมาได้E-classกะjazz

คนเราไม่รุ้ก้จับคุ่เทียบกันไปมั่วซั่ว

พวกนี้ออกแนว ไร้สมอง แต่อวดฉลาด

23. Fredy

Fredy New Member Member

710
    84
    0
    ถ้าผมจะกินมาม่า แล้วมาบอกว่าไมไม่กินหูฉลาม มันจะเข้าใจไหมอ่ะ

บางทีคนพูดอาจจะเรียนน้อยก็ได้ครับ คิดอะไรไม่ค่อยเป็น เลยพูดแบบไม่ได้คิด อย่าไปถือเลยครับ

24. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ผมเจอกะตัวเลยคนแบบนี้
    วิจารย์รถผมด้วย
    อย่าไปคิดมากครับ
    คิดดูที่เค้าเอามาเปรียบเทียบก้อพอ คิดไปได้.....

ปล่อยไปครับ คนแบบนี้ กำ !!!!!

25. toyKE70

toyKE70 New Member Member

41
    1
    0
    ความคิดของคนการศึกษาต่ำ

26. beerst

beerst New Member Member

85
    3
    0
    ช่างเค้าเถอะครับ

ขับKE 70 ทุกวันสบายใจดีคับจอดไม่ต้องกลัวหาย อิอิ

27. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    ใจเย็นนะเพ่น้อง..

28. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    การศึกษาไม่ทำให้คนบางกลุ่มฉลาดขึ้นหรอกคับ

อาจจะทำให้อวดโง่ออกมาด้วยซ้ำ

29. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    Case ที่คุณไปเจอมานี่ เป็นผมๆจะไม่ไปสนใจอะไรมันเลยคับ

ถ้าเล่นเอา Jazz มาเทียบกับ E class มันก็บ่งบอกแล้วว่าเขานั้น "ไม่เป็น" แล้วจะไปสนใจทามมายเอ่ย

:D

ส่วนตัวผมคิดว่ายังมีคนที่คิดอย่างที่คุณว่ามาเยอะอยู่เหมือนกันครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้