B11 ก๊อกแก๊กๆ ทั้งคัน

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย thammarats, 31 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thammarats

thammarats New Member Member

7
    1
    0
    คือรถผมมันเก่าแล้วอ่ะคับ จะซื้อใหม่ก็ยังไม่มีตังค์อีกหละ
    คือขับๆไป ประตูก็ดัง ก๊อกแก๊กๆ กระจกก็ดัง ก๊อกแก๊กๆ
    คอนโซลก็ ก๊อกแก๊กๆ คือไม่รู้มาจากตรงไหนกันแน่
    คือถ้าไปอู่เค้าทำให้มันหายไปได้มะพี่ๆ
    ต้องไปร้านทำอะไรดี ประตู กระจก
    แล้วบอกเค้าว่าไงดี คือ บรรยายเค้าไม่ถูก ไม่รู้เค้าจะทำให้หรือป่าว

ขอคำแนะนำด้วยนะคับ
    ขอบคุณคับ

NEXTWEEK ถูกใจสิ่งนี้
  2. thawarat

thawarat New Member Member

23
    1
    0
    ก็ไปร้านรับซ่อมกลอนประตูนั้นแหละครับ ถูกต้องที่สุดแล้ว
    ประตู-กลอน
    กระจก - จะมีตัวประคอง(รางกระจก)อาจจะหมดสภาพกระจกเลยขยับตัวได้ ผมก็เรียกไม่ถูกเหมือนกัน

3. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ของผมกำลังจะบูรณะใหม่แว้ววว

(ที่นี่เร็วๆนี้)

4. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ว่าจะไปลองร้านนี้ ดูเหมือนกัน เคยเห็นแว๊บๆ ว่ามีคนชมว่าทำงานเรียบร้อย

5. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    เข้ามาดูเพื่อความรู้คร๊าบบ

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไปวันไหนค๊าบบบบ พานู๋ไปด้วยยย

7. HeartBanDit

374
    170
    0

ว่าจะไป วันเสาร์ ที่ 16 หละ โบตั๋น :D:D

8. TeeB14

TeeB14 New Member Member

560
    293
    0
    ไปด้วยยยยยยยยยยยยย
    ตอนไปอย่าลืมโทรมาชวนนะพี่ตั๋น

9. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    ช่างศิลป์ดีจริงคับผมไปทำมาแล้ว เจ้าของร้านลุยเองเลยคับลองไปทำดู

10. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    ยืนยันอีกคนไปทํามาแล้วเงียบกริบ;)

11. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    ของดี จึงบอกต่อ Good!

12. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113

เครื่องสตาร์ทไม่ติดเลยป่าวพี่ เงียบกริบเนี่ยะ

เสาร์ 16 นู๋ติดภารกิจถ่ายรูปค๊าบบบ แงๆ
    :cry::cry::cry:

13. HeartBanDit

374
    170
    0

มิเป็นไร ตั๋น ... เดี๋ยวจัดไปก่อน :D

14. ก้างปลา

ก้างปลา New Member Member

46
    5
    0
    ร้านอยู่แถวไหนครับท่าน

15. HeartBanDit

374
    170
    0
    ไปจัดมาแล้วครับวันนี้

เปลี่ยน ตัวรับกลอน 4 ประตู , ยางรีดน้ำด้านนอก 2 ประตูหลัง แล้ว ก็ จะการบานพับประตูและรางกระจก ฝั่งคนขับ ทั้งหมด 2100 ไม่อยากต่อ เพราะเห็นเฮียแกใส่ใจงาน จัดมาให้เนียนๆ เลย

เงียบขึ้นเยอะครับ แต่ถ้าจะไปทำเยอะอย่างผม ก็ ไปเช้าๆ ครับ เพราะผมเข้าไป 10 โมงเช้า กว่า จะเสร็จ ซัดไป 4 โมงเย็น เหอ เหอ

web ครับ มีทั้งเบอร์โทรและแผนที่ http://www.changsin.de/

16. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    ของเค้าดีจริง ถ้างานเนียนก็คุ้มครับ

17. อาตร์

อาตร์ New Member Member

163
    6
    0
    ดีคับ แนะนำกันเเยอะๆ อบอุ่นจิงๆ

18. NUM RE

NUM RE New Member Member

2,001
    497
    0
    แอบมา

19. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    วันหลังจะไปมั้ง
    ของผมดังทั้งคันยกเว้นแตจ๊ะ

20. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    จัดไปแล้วเหมือนกันครับ ไม่ได้ซ่อมกลอน เปลี่ยนแค่หูเหล็กตรงเสาประตูครับ ตัวละ 200 ที่เมืองกาญจน์จ้า
    เงียบกริบเหมือนกัน

21. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ความรู้คาบบบบ

UP UP UP

22. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    แหล่มไปครับ พี่ตั๋นใหญ่ :D:D:D

23. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    ค่อยๆทำไปครับใจเย็นๆ

24. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    รถผมตอนวิ่งก็ดังก๊อกแก๊กตรงประตูเหมือนกัน สงสัยต้องไปใช้บริการบ้างแล้วหละ...

25. bobbywer

bobbywer New Member Member

407
    52
    0
    โอ้วความรู้ครับ ขอบคุณที่แนะนำ เดี๋ยวไปมั่ง

26. ลองทำเองไม๊ล่ะคั๊บ

เรื่องประตูอ่ะ

ไปหาท่อยางเล็ก เช่น สายอ๊อกซิเจน ตู้ปลา

ผ่าเป็นแนวยาวแล้วเอาไปรัดตรงข้อที่ล็อกประตู

ใช้เคเบอร์ทายรัดท่อยางก็ได้หรือเทปพันสายไฟ

ช่วยได้คั๊บรับรองประตูหายลั่น

27. rose.track

rose.track New Member Member

263
    54
    0
    ทำไปได้เยอะรึยังครับเข้ามาดูครับ

28. peesadsura

peesadsura New Member Member

20
    4
    0
    เข้ามาชมด้วยครับ

29. Maxxx@

Maxxx@ New Member Member

55
    1
    0

รู้สึกว่าหูเหล็กที่พลาสติกมันชอบแตก

ลองซื้อที่อาคารศรีวรจักรดูครับ

ตัวละ 90 บาท ตอนนั้นของผมดังๆทุกประตู ไปซื้อมาใส่ เงียบเลยครับ

30. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    ถ้า จะ ให้ดี

ถอด เอาไปเทียบ

จะ ได้ ง่าย ขึ้น คร๊าบ

ของเขาเพียบเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้