ติดแก๊สกันยังครับ ใครติดแล้วมาแชร์กันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย blueber, 5 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blueber

blueber New Member Member

36
    0
    0
    เพื่อนพี่น้องในคลับ ใครติดแก๊สแล้วมาแชร์ให้ฟังหน่อยสิครับว่า ติดแบบไหนยี่ห้ออะไร ถังขนาด 58 ลิตรวิ่งพอไหมได้กี่โลควรใช้ขนาดไหนดีมีปัญหาอะไรบ้าง ช่วยแนะนำด้วยครับกำลังจะติดไม่รู้ใช้ถังขนาดไหนดีถึงเหมาะสมกับ P11 หรือจะแนะนำอะไรก้อได้เป็นความรู้เพราะผมคิดว่ากำลังมีคนไปติดเยอะแน่ จะได้มีความรู้กันครับ ขอบคุณครับ

2. BadzzBoyzz

BadzzBoyzz Member Member

46
    2
    8
    ขอถามด้วยคนครับ

Presea R11 ผมว่าจะเอาไปติด แก็ส เพื่อนบอกว่า ติดแบบ Mixer แล้วมีปัญหาจริงรึเปล่าครับ เพื่อนบอกว่าต้องติดแบบหัวฉีด ถ้างั้นตายเลยงบไม่ถึง :cry:

3. Golfer Jar

Golfer Jar New Member Member

55
    0
    0
    ผมเพิ่งไปติดมาครับ R11 ติดแบบ Mix Variable ใช้งานดีครับไม่มีปัญหาเรื่อง Back fire เลย ความแรงกับความประหยัดก็น่าจะใกล้เคียงกับแบบหัวฉีดนะ ที่ผมตัดสินใจติดแบบนี้เพราะเห็นว่าเป็นระบบแม็คคานิค ไม่ต้องมีกล่องคอนโทรลให้ยุ่งยาก และก็ดีกว่าระบบ Fix Mix ตรงที่ Port ไอดียังคงมีขนาดเท่าเดิม ทำให้เวลาที่เราเปลี่ยนไปใช้น้ำมัน ยังคงมีปริมาณอากาศเข้าไอดีเท่าเดิมครับ สตาร์ทตอนแรกจะใช้น้ำมันก่อน พอรอบเครื่องถึง 1800 รอบ ก็จะเปลี่ยนเป็นแก็สโดยอัตโนมัติ เวลาจูนแก้สตอนแรกเราสามารถให้ช่างปรับตามใจเราได้ครับ ว่าจะเอาแบบประหยัด รึว่าแบบแรง แต่ของผมตอนนี้ช่างเค้าปรับให้วิ่งได้ถึง 160 กม/ชม. เลยครับ ว่าจะไปปรับใหม่ให้กินน้อยกว่านี้หน่อยน่ะ เพราะทุกวันนี้วิ่งได้อย่างมากก็แค่ 140 เองครับ ขนาดอยู่ระยองนะ เพราะส่วนมากจะเจอรถช้าวิ่งขวาทุกวันเลยครับ 555
    อ้อ..ใครอยู่ระยองถ้ายังหาร้านถูกใจไม่ได้ก็ลองไปใช้บริการได้ครับ ร้าน Save way อยู่ตรงข้ามห้างแหลมทองระยองครับ โทรไปถามเค้าก่อนได้นะครับ วันที่ผมไปติดมีรถมาจาก กทม.กับ นครปฐม มาติดที่นี่ด้วยเลยครับ ร้านเค้ารับวันนึงแค่ 3 คันครับ เอารถไปทิ้งไว้ตอนเช้า - เย็นก็เสร็จครับ เบอร์โทร 0847794459 ครับ

4. blueber

blueber New Member Member

36
    0
    0
    ตอนนี้ผมรอ อีก 7 วันก้อถึงคิวติดแล้วครับ ตกลงเอาหัวฉีดแบบราง ถัง 58 ลิตร ไม่รู้วิ่งพอไหม เหมาะสมกับเครื่อง 2000 รึเปล่าถ้าติดแล้วเดี๋ยวมาอัพเดทให้อ่านนะครับเผื่อคนหลายๆคนที่กำลังจะติดครับ

5. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0

ไม่จริงครับ ขึ้นอยู่กับอุปกรณ์ เเเละการติดตั้งที่ดีต้องมาพร้อมกัน

เเต่หัวฉีดก็ต้องแม่นยำกว่าเเน่นอน

6. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ของผม P11 อ่ะ ติดแบบหัวฉีด เพราะกลัว Back Fire ตอนแรกมีปัญหาตอนจังหวะเปลี่ยนเกียร์ (เกียร์ออโต้) แรงจะตกไปนิดนึง พอเปลี่ยนหัวเทียนกับไส้กรองอากาศก็หาย ตอนนี้ที่เหลืออยู่อีกอย่างคือตอนเข้าเกียร์แล้วเริ่มออกตัวบางครั้งมีสะอึกนิด ๆ ว่าจะไปให้ช่างดูแล้วก็จูนให้ประหยัดอีกซักหน่อยตอนนี้วัดคร่าว ๆ ประมาณ 10 กม./ลิตร

7. RISA

RISA New Member Member

247
    0
    0
    ติดมาแล้วจ้า presea R11 หัวฉีด AG 58 ลิตร วิ่งกระจาย ประหยัดมากกกกกก ประมาณ 1.3 บาท/กิโล ในเมือง ส่วนวิ่งไประยองลองมาแล้ว ตกกิโลละ 1 บาท ที่อัตราแก๊ส 11.30 บาทนะจ๊ะ ไม่มีปัญหาเลย ติดมาแล้วใช้ได้เลยไม่ต้องจูนใหม่ ช่างทำมาดีอยู่แล้ว ติดที่ชัยหมากกระจาย คิวยาวมาก แต่คุ้มที่รอจริงๆ ไม่น่าตัดสินใจอยู่ตั้ง 2 ปี ถ้าติดตั้งแต่ตอนนั้น ตอนนี้เหลือตังค์ทำสีทั้งคันแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้