สอบถามเรื่องท่อไอเสียครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย กุ้งJazz, 5 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. กุ้งJazz

กุ้งJazz Guest

0
    0
    0
    ระหว่างท่อFujisuกับท่อ Mugen ใส่ Jazz ท่ออันไหนแรงกว่าครับ และแตกต่างกันยังไง ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ใส่อันไหนแรงกว่า ต้องดูเรื่องขนาดเส้นผ่าศูนย์กลางท่อ(ด้านใน)ครับ เลือกให้เหมาะกับซีซีและเกียร์ของรถ

สองยี่ห้อต่างกันการออกแบบ ตรงไส้ที่มูเก้นจะวนออกมาข้างนอกหม้อพักแล้ววนกลับเข้าไป

ตอบทั่วๆไป ถ้าแจ๊ซเกียร์ออโต้ ก็อย่าให้ไส้เกิน 2นิ้ว แล้วก็ไม่ควรใช้ไส้ตรง ถ้าเกียร์ธรรมดาก็ไส้ตรงได้แต่เสียงจะดัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้