แก้ปัญหาไฟหน้า R11 เหลือง

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย Bank-Presea, 5 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Bank-Presea

Bank-Presea New Member Member

8
    0
    1
    ผู้ที่ใช้รถ Presea R11 มักพบปัญหาดวงไฟหน้าสีเหลือง ก็ใช้น้ำยาขัดสีรถที่เป็นครีมทั่วๆไปครับ (ยี้ห้อก็แล้วแต่ที่หาได้ครับ) ทาให้ทั่วดวงไฟด้านหน้าครับ แล้วใช้ผ้า หรือสักราดขัดให้ทั่วครับ ไฟหน้าที่เคยสีเหลืองก็จะกลับมาขาวใสสะอาดตาอีกครั้งครับ หากเหลืองอีกก็ทำใหม่อีกได้ครับ
    วิธีนี้ คือรถผมไปโดนเฉียวไฟหน้าด้านซ้ายแตก ก็เลยไปหาซื้อ เพื่อนบอกให้ซื้อทั้งคู่ สีจะได้เหมือนกัน ผมก็ไปหาซื้อ ปรากฏว่าที่ร้านให้เด็กขึ้นไปหยิบมาจากชั้นบนลงมา โอโฮสีมันก็เหลืองไม่ต่างอะไรกับของผมเลยระหว่างที่ผมรออยู่นั้นก็เห็นเด็กในร้าน เอาน้ำยาเคลือบสีรถ ทาลงไปที่ดวงไฟ แล้วก็ใช้ผ้าขัด ใช้เวลาพอสมควร ทั้งสองดวง ปรากฏว่าไฟขาวใสเหมือนใหม่จริงๆครับ ทุกวันนี้ เวลาไฟรถผมเหลืองก็จะให้เด็กที่เต้นรถเพื่อน ซึ่งขัดสีรถประจำ ให้ใช้สักราด ปั่นให้ เป๊บบเดียว ก็ใสเหมือนใหม่ครับ :cool:

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    แจ่มครับๆ

3. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    แกะออกมาปั่นด้านในด้วยจะให้ผลดีขึ้นอีกหน่อยครับ

4. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    หึหึ....ปั่นข้างในปั่นให้มันๆๆๆๆๆๆอูยยย

5. Golfer Jar

Golfer Jar New Member Member

55
    0
    0
    ของผมใช้กระดาษทรายเบอร์ 1000 ขัดก่อนครับ ขัดด้วยน้ำผสมผงซักฟอกน่ะ ตอนขัดนี่ คราบเหลืองออกมาหมดเลยครับ เสร็จแล้วก็ใช้ยาขัดคราบสีรถ ขัดสักสองรอบ รับรองใสแจ๋วเลยครับ อ้อ..ด้านในผมใช้น้ำยาล้างจาน เขย่าๆสักสองรอบก็พอครับ

6. Golfer Jar

55
    0
    0
    เอารูปมาให้ดูครับ นี่ขัดไปได้สามเดือนแล้วนะครับ ยังใสอยู่เลยครับ :D

7. Golfer Jar

55
    0
    0
    ตะกี้รูปไม่มาครับ

8. BadzzBoyzz

BadzzBoyzz Member Member

46
    2
    8
    ไปลองมาแล้ว

วันนี้ลอง เอายาขัดสีรถขัดดูแล้ว ขาวขึ้นจริงด้วย แต่ยังไม่พอ พอดีเหลือบเห็นวีนอล อยู่หลอดนึง จับมาทาแล้วขัดเลย โอ้ววว ไม่ต้องซื้อใหม่แล้วดี ประหยัดไปได้ตั้งเยอะ:D ขอบคุณไอเดียสำหรับทุกท่านนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้