เรื่องไฟหน้าเพชร R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป....ธรรมดา, 5 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พี่ๆครับอยากถามว่า R11 รถผมเดิมๆมาเลย ถ้าจะเปลี่ยนไฟหน้าเพชรนี่มันมีตรงรุ่นไหมครับ
    เพราะเคยไปถามเซียงกงบางนา เคาบอกว่าต้องเปลี่ยนทั้งกระจังหน้า ( ไม่รู้ว่าเรียกถูกป่าว )
    เพราะกรอบมันไม่เหมือนกัน เดิมๆของรถมันจะมมๆ ตรงมุมด้านใน แต่แบบเพชรนี่มันจะแหลมๆ
    คือพี่ๆที่เปลี่ยนกันมาแล้วทำไงเหรอครับ ต้องยกทั้งแผงหน้าเลยหรือป่าว หรือแค่ชุดไฟหน้าเพชร+ไฟเลี้ยวเอามายัดๆก็ใส่ได้
    บอกผมหน่อยครับ นะครับ.......
    ปล. ชุดไฟหน้าเพชร+ไฟเลี้ยวเพชร มันประมาณเท่าไรครับ
    ปล. หรือใครมีขายชุดไฟหน้าเพชร+ไฟเลี้ยว เพชรแบบใส่ได้เลย ติดต่อได้ครับ 0840149925 อย่าแพงนะฮิฮิ

1. silver dragon

silver dragon New Member Member

580
    2
    0
    เปิดดูในกระทู้ซื้อขายด้านบนได้นะครับ.....เอ้า...ขอให้งามๆนะครับ

2. Bank-Presea

Bank-Presea New Member Member

8
    0
    1
    กำลังอยากได้อยู่เหมือนกันครับ ใครมีข้อมูล หรือติดตั้งแล้วช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เอาละครับ จะตอบแล้วนะ

ถ้าเอาไฟเพชรใส่ก็ได้ครับในกันชนหน้าเดิมนะครับ แต่จะรับได้ไหมเท่านั้นเอง คือ มันมีรอยเว้าตรงสุดขอบด้านในละครับ
    ใส่ได้เลยไหม ได้เลยครับ

ถ้าจะเปลี่ยนกันชนหน้าตัวไฟเพชร refina ผมก็เคยใส่ จะเอากันชนหน้าบอกผมขายกันเอง 1500 ติดต่อมาทาง pm ก็ได้ ใส่แล้วเป็นอย่างไรสวยไหม ผมว่าสวยดีนะครับ ใส่แล้วไม่เหมือนใครด้วย เจอะยากมากๆ

ส่วนราคาไฟเพชรนั้น ก็ราคา อยู่ที่เท่าไหร่ไม่รู้ ติดต่อพีป๊อปได้ครับถ้าอยากได้
    แต่ ผมเจอะเซียงกงก็ราคาอยู่ที่ 3500 - 5000 แล้วแต่คนขายละครับ

เดินไปโง่ๆหน่อยเคยโดนไปโน่น 7000 บางร้านรู้จักกันก็ 3000 ต่อคู่ก็มีครับ

แต่สิ่งสำคัญอย่าลืมไฟมุมนะครับ ไฟเลี้ยวอะไม่งั้นงานเข้าแน่ๆครับ

ไฟเพชรจะเหลืองไม่เหลือง นั้น ตอบเลยครับ เหลืองโคตรๆ ปัญหาเล็กน้อยจิ๊บๆ ทำตาม DIY ของพี่ โตนทีเคยเอามาลง (USER artproject) ก็ประหยัดดีครับ 90 บาทก็หายแล้ว

4. mommamz

mommamz New Member Member

964
    4
    0
    ไฟเพชรกะกันชนเดิม

<<<<<<<<<<<<<<<<< ดูในรูปผมได้ครับ

5. indy.presea

indy.presea New Member Member

81
    1
    0
    เคยไปแอบดูรถของmommamz.แล้วคับไอ้เจ้าไฟตาเพชรเนี่ย
    ใส่แล้วแจ่มมากๆ ใส่แล้วหล่อมากๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้