ถามปัญหาแอร์ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย จ้าวโลก, 5 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. จ้าวโลก

จ้าวโลก New Member Member

273
    171
    0
    รถผมแอร์ไม่รู้เป็นไรอ่ะ
    รอบไม่ถึงพันแอร์ไม่เย็น เวลาวิ่งไม่เป็นไรแต่พอรถหยุดนี่สิต้องเลี้ยงคันเร่งไว้
    ิb13 เครื่องga14 ครับ

ขอบคุณครับ

BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  2. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    จะ เกี่ยว กับ ระบบ ระบาย ความด้วย

ด้วยไหม

หม้อ น้ำ + พัดลม

BumpBy ถูกใจสิ่งนี้
  3. จ้าวโลก

273
    171
    0
    ครับ
    ่หม้อน้ำ กับพัดลมปกติครับ
    แต่เสียงคอมจะดังอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

4. Don

Don New Member Member

88
    7
    0
    ......คอมแอร์เริ่มพังแล้วครับ....แล้วก็วาวล์ในตู้แอร์ตันรุ่นนี้
    ...ต้องรีบทำครับครับอย่าให้คอมแอร์มันน๊อก..ไม่งั้นเรื่องใหญ่เลย
    ...ถ้ามันน๊อกปุ๊ป..พวกเศษตะกั่วมันจะไปอุดตามอุปกรณืต่างๆ..
    ..ต้องไล่ทำความสะอาดกันใหม่ทั้งระบบ.....แล้วรุ่นี้เป็นอะไรที่ไล่ทำความสะอาดยากมาก
    ...ต้องถอดมาที่ละส่วนทีละชิ้นแล้วไล่ ไม่งั้นไล่ไม่หมด...
    ...ถ้าไม่ไล่ใหม่....ทำมา.หรือเปลี่ยนคอมใหม่ก็เย็นแป๊ปเดียว..แล้วก็เป็นอาการเดิมอีกครับ

5. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ขอบคุณคร้าบ ได้ความรู้อีกแล้ว

:D:D:D:D

6. naze

naze New Member Member

88
    7
    0
    ถ้าจะเปลี่ยนคอมแล้วยอมเสียตังอีกหน่อย ไล่ล้างระบบเลยก็ดีครับ
    เรื่องแอร์เนี่ย ถ้าทำครั้งหนึ่งควรทำให้ดีเลยครับ
    เพราะถ้าต้องมาทำซ้ำอีกบ่อยๆ เสียตังเยอะ+เสียเวลาด้วยครับ
    เช็คแผงแอร์ เปลี่ยยนดายเออร์ อะไรที่จำเป็นอะครับ

7. จ้าวโลก

273
    171
    0
    ขอบคุณครับทุกท่าน

8. อาบัง

อาบัง New Member Member

699
    448
    0
    เข้ามาหาความรู้ด้วยคนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้