รบกวนเรื่องฟิล์มติดรถยนต์+ไฟซีนอน หน่อยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย numan_eg, 7 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    1.เรื่องฟิล์ม
    อยากได้แบบ 40-60% แบบไม่มีปรอท มียี่ห้อไหนแนะนำมั่งคับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่คับ เพื่อนๆไปติดกันร้านไหนคับ
    2.เรื่องไฟซีนอน
    ไม่ทราบว่าใช้งานปกตินี่ใช้ประมาณกี่ kคับ เอาแบบมองเห็นชัดๆ ไม่ฟ้ามากเน้นไปทางขาวๆหน่อยใช้งานปกติ+ฝนตกเห็นได้ชัดเจน แล้วเพื่อนๆไปติดตั้งที่ไหนกันคับ(แบบที่เชื่อถือได้) ราคาประมาณเท่าไหร่คับ

2. รอคนอื่นก่อนแล้วกันนะเพ่

หรืออยากรู้เร็วๆก้อโทรมาเหมือนเดิม อิอิ

3. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    ขอบใจโว้ย อิอิ รอคนอื่นก่อน ถ้าไม่มีเด๋วโทร.ไป

4. toyKE70

toyKE70 New Member Member

41
    1
    0
    แหะๆๆ ถ้าเรื่องฟิล์มโทรหาป๋มได้คร๊าบบบบบบบบบบบบบบ

แต่ถ้าไฟน่อนป๋มว่าไม่น่าเกิน8000k นะถึงจะสว่าง แต่ถ้าเกินนั้นมันจะสวยแต่ไม่ค่อยจับถนนคับ
    (อันนี้ความเห็นส่วนตัวคับ)

5. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    ความสว่างที่สว่างที่สุดคือ4800k-5500kครับ

ส่วนตัวถ้าไม่ใส่กับโคมโปรเจกเตอร์มันจะไม่ค่อยบีมเท่าไร จะกระจายมากกว่า

6. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ถ้าสนใจฟิล์ม ชา ก็บอยฟิล์มชา ครับ ตามเบอร์ที่ลายเซ็น
    ถ้าซีนอลก็ซัก 4000 - 8000 K กำลังดีครับจับถนนได้ดีเวลาฝนตก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้