B14 มีปัญหาเรื่องแอร์ผู้รู้ช่วยตอบที

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Joe64, 7 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Joe64

Joe64 New Member Member

3
    0
    0
    B14 มีปัญหาเรื่องแอร์ผู้รู้ช่วยตอบที คือว่าเริ่มเลยแล้วกันนะครับพี่ๆๆ
    รถผมเป็น b 14 เครื่อง 1.5 เวลาวิ่งเร็วๆๆแล้วแอร์จะไม่เย็น แต่ถ้าวิ่งไม่ถึง 80 นี่เย็นดีถึงเย็นมากมีใครรู้ปัญหานี้ช่วยตอบผมด้วย ขอบคุณมากครับ

2. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    รอสักครู่ครับรอผู้รู้มาตอบ :D:D:D:D

3. Bankindy

Bankindy New Member Member

56
    27
    0
    ก็วิ่งแค่80ซิคับ ประหยัดน้ำมันด้วย

โลกก็ร้อน ช่วยชาติงะ ไม่ต้องเอาไปทำหลอก เชื่อผมๆ

55555555555+

4. Joe64

3
    0
    0
    ไม่ทำไม่ได้ครับพี่มันร้อนจริงๆๆยังไงช่วยตอบผมด้วยนะครับ

5. NeuNg_cha

NeuNg_cha New Member Member

62
    15
    0
    เมื่อก่อนใช 1500 ก้ออาการนี้เลยครับ คอมกลับญี่ปุ่นแล้วมั้งครับ(คาดว่า)ลองให้ช่างเช็คดูครับ
    ช่วงแรงดันที่ผ่านไดเออร์ไม่ได้(hi,low) ทำให้ไดเออร์ยกสะพานไฟฝั่งไหนฝั่งนึงมั้งครับ สั่งให้แอร์ตัด
    ผมเปลี่ยนคอม หายครับ ลองดูนะครับ

6. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
  7. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ไม่เคยเจอปัญหานี้เลยครับ อย่าพี่ NeuNg_cha บอกมาเป็นความรู้ดีจังเลยครับ

อยากทราบแบบละเอียดๆ พี่ช่วยเล่ให้ฟังหน่อยนะครับ อยากได้เป็นความรู้จัง

:):):):):)

8. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เค๊า คง หมาย ถึง

คอม มัน สเปค เก่า แล้ว

ต่อ เน็ต ไม่ ค่อย ได้ ติด ติด ดับ ดับ

พอ ลอง เปลี่ยน คอม ที่ สเปค ใหม่ กว่า

โหลด บิท กระจาย เลย พี่น้อง

อิ อิ อิ

ปล. เคส อย่าง นี้เคย เจอ ไหม ครับ

9. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ลมยังแรงอยู่ ใช่ไหมครับ :)

10. Joe64

3
    0
    0
    ขอบคุณที่ช่วยกันตอบครับ เดี๋ยวไว้แต่งเสร็จ จะลงรูปให้ดูครับ

11. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0

:D:D:D:D:D

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เอ...ไม่เคยเจอ

เคยเป็นแต่ ถ้ารถไม่วิ่ง แอร์ไม่เย็น
    เพราะ คอม มันใกล้กลับ ยี่ปุ่ง เหละ :D

13. NeuNg_cha

62
    15
    0
    ไม่มรู้ว่าไปทำมาหรือยังครับ
    ยังไงก่อนอื่นก็เช็คที่ฟิวก่อนนะครับ เพราะอาการแบบนี้อาจจะเป็นได้
    เพราะถ้าตัดที่ 80 เลยเนี่ย เหมือนกับมันตัดพร้อมพัดลมเลยนิ
    ฟิวที่อยู่ในรถ น่าจะตัวที่ 6 นะครับ(air con)
    กับตัวที่อยู่ข้างๆ แบตเตอร์รี่อะครับ น่าจะตัวล่างสุด
    ฟิวเสียบตัวเล็กๆอ่ะครับ

14. NeuNg_cha

62
    15
    0
    ผมก็ไม่ค่อยสันทัดเหมือนกันครับพี่เด่น
    แต่อาจเป็นเพราะระบบไฟอาจเดินไม่เหมือนกันมั้งครับพี่
    เท่าที่รู้ และแอบเปิดของชาวบ้านเค้าดู ถ้าเกียร์ธรรมดา ใชพัดลมสปีดเดียว(2สาย)
    แต่ถ้าเป็นออโต้ ใช้พัดลม 2สปีด(4สาย) อะครับมันก็เลยไม่ค่อยมีปัญหา:D:D:D

15. AuSi_Mania

AuSi_Mania New Member Member

158
    42
    0
    เป็นเหมือนกันค่ะ เหมือนแอร์ไม่ค่อยเย็น ทำแม่เหล็ก (จำไม่ได้ว่าเรียกว่าอะไร) เมื่อก่อนตอนคอมเพรสเซอร์เสีย เสียงดังมากเลย ใครไม่รู้นึกว่ารถแต่ง กลับบ้านดึกๆ โดนท้าแข่งประจำ นึกว่าเครื่องแรง เปลี่ยนคอมเพรสเซอร์ก็ไม่เย็นขึ้น แค่เสียงวีดหายไป

16. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0

แหม่ กะลังจะเล่นมุกนี้อยู่เลยทีเดียวเชียว วัยรุ่นเซ็ง มาช้าคนแก่ปาดหน้าเค๊ก :cry:

17. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D:D:D:D

18. JuiceRama2

JuiceRama2 New Member Member

153
    10
    0
    อาการเหมือนผมเลย คอมพ์ไม่เย็น..

แต่พอ format และลง XP ใหม่ หายเล้ยยย.............

:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้