มีใครสนใจ RAIZIN Voltage Stabilizer ( กล่องจัดระเบียบไฟ) ไหมครับ พอดีได้มาถูก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย ek_, 5 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ek_

ek_ New Member Member

84
    12
    0
    มีใครสนใจ RAIZIN Voltage Stabilizer ( กล่องจัดระเบียบไฟ) ไหมครับ พอดีได้มาถูก กว่าราคาเต็มครึ่งนึง

Voltage Stabilizer จะทำให้ไฟนิ่งขึ้น โดยการเก็บประจุ และคายประจุไปเติมในส่วนที่ไฟขาด อันเนื่องมาจากการใช้งานของรถครับ
    เมื่อระบบไฟฟ้าของรถเดินได้เต็มที่แล้ว อุปกรณ์ต่างๆในรถก็ทำงานได้อย่างเต็มประสิทธิภาพไปด้วยครับผม

ผลลัพธ์ที่เขาว่าไว้
    1.เครื่องยนต์เดินเรียบขึ้น ลื่นขึ้น
    2.เพิ่มกำลังและแรงบิดของเครื่องยนต์ ทำให้อัตราเร่งดีขึ้น
    3.ระบบไฟส่องสว่างทำงานดีขึ้น
    4.เครื่องเสียงคุณภาพเสียงดีขึ้น ลดnoise
    5.แอร์เย็นเร็วขึ้น
    6.ประหยัดน้ำมันมากขึ้น ลดHC & CO
    7.เพิ่มมีอายุการใช้งานของแบตเตอรี่

สาระความรู้ ---------- ทำไมต้องติด Voltage Stabilizer
    http://newvios.igetweb.com/index.php?mo=3&art=115809

http://www.nekketsu-racing.com/www/store/detail.php?pid=1620

วิธีติดง่ายแค่พ่วงเข้า ขั้ว +,- แบต
    http://www.nekketsu-racing.com/RAIZIN-VS.htm

มีใครสนใจไหมคับ พอดีได้มา 5 กล่อง ใส่เองไปชุดนึง แหละ :D

ลงแบ่งคนใช้ sunny ก่อน 2-3 วัน เดี๋ยวไปลง Classifieds หน้าเว็ป เพราะมีเหลือตอนนี้ 4 ตัวเอง

ขาย 1000 บาท ราคาเต็มมัน 1900 บาท

ใครสนใจ pm มา

สะดวก พระราม3 ช่วงดึกๆๆ ช่วงเช้า-หนึ่งทุ่ม มาเอา คาร์แคร์
    อยู่ในปั๊มปิโตรนาส ศรีนครินทร์ ติดกับ FOODLAND

** ต่างจังหวัดก็ส่ง ให้ได้นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 กรกฎาคม 2008
  2. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ไปนั่งเล่นที่คาร์แคร์บ้างได้มั้ยอ่ะค้าบ...

จะไปดูงานซะหน่อย อยากทำบ้างน่ะค้าบ

3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไปเมื่อไหร่ บอกด้วยนะครับ จะตามไปด้วย

ของดีๆ เอามาบอกต่อเพื่อนๆ ดันไปครับ แต่ .. ต้องเอาขึ้นเชียงกงป่าวหว่า

nv1020 และ OaTT_B14 ถูกใจสิ่งนี้
  4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ของดี

ส่วนของผม ไทยทำ :D

OaTT_B14 ถูกใจสิ่งนี้
  5. Chitchai Vilaikaew

Chitchai Vilaikaew New Member Member

1,779
    455
    0
    สนใจคร้าบบบบบบ

เด๋วจัดไป 1 ชุด อิอิ

jojo9 และ nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  6. ek_

84
    12
    0

รับทราบ ด้วยพรุ่งนี้โทรหาคับ บ้านแฟนอยุ๋วงเวียนใหญ่ ไงเดี๋ยวแวะไปให้

หรือใครเข้ามาเอาที่ คาร์แคร์ได้เลยอยู่ทุกวัน

เข้านั่งเล่นก็ได้ครับ ยินดีเสมอคับผม:D

OaTT_B14 ถูกใจสิ่งนี้
  7. oaknakab

oaknakab New Member Member

436
    59
    0
    เอาอันนึงๆๆ กรี๊ดๆ โทรกลับหานู๋ดว้ยน้า

8. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ถ้าไป ไม่ชวน งอนนะ เฟร้ยยยยย

9. ImpulseNaiO_HTT

ImpulseNaiO_HTT New Member Member

2,136
    738
    0
    ไปวันนี้ ตอนนี้ และเดี๋ยวนี้ ไปมั้ยตั๋นคุง...

ขอบคุณๆ คร้าบ

ชวนสิจ๊ะ... :D :D :D

10. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    คาร์แคร์มีส่วนลดมั้ยคร้าบ อิอิ...:D:D:D

jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  11. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    นี่ๆๆๆๆ คันน้ำเงินกับคันกะปิ ถ้าไปวันนี้กรุณาบอกกระผมสักนิส อาจไปด้วย อิอิ

12. ek_

84
    12
    0
    วันนี้เข้ามากัน ขอบคุณมากครับรถสวยๆ กันเองกันทุกคนเลย

ใครเอารถเข้ามาทำ ทำให้เต็มที่อยู่แล้ว ลดให้สุดๆเลย

ตอนนี้เหลือ 2 ตัวเมื่อกี้ พึ่งเอาไปให้ คุนวิน ตัวนึง

ใครสนใจเข้าคาร์แคร์ได้เลยนะ

OaTT_B14 และ jojo9 ถูกใจสิ่งนี้
  13. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    ผมตกข่าวค๊าบบบ... :D:D:D
    Car Care อยู่ไหนคร๊าบบบ...
    น่าจะประชาสัมพันธ์หน่อยนะคร๊าบบบ... :D:D:D

14. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ยินดีมากมายคับ ยังไงถ้าผ่านเข้าไปอีก จะแวะเข้าไปใช้บริการแน่นอนค้าบบบบ

nv1020 ถูกใจสิ่งนี้
  15. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    อันนั้นไทยทำ แต่ของผมทำเอง อิอิ ดูในกระทู้ DIY ของ RC web
    ครับ ใส่แล้วรู้สึกดีครับราคาของแพงเอาเรื่องทำเองแต่ได้เสียว :D:D

16. bee15

bee15 New Member Member

309
    57
    0
    ผมสนใจจอง 1 ชุดคับ ถ้ายังมีอยู่ โทรมานะคับ 084-881-8737 บีคับ

17. oaknakab

436
    59
    0
    พี่ติดต่อมาหน่อย ดี้ๆ รออยุ่ กะลังงง

18. TeeB14

TeeB14 New Member Member

560
    293
    0
    ไปด้วยยยยยยย

19. ek_

84
    12
    0

ได้คับ เข้ามาเลย ว่างวันไหนก็เข้าเลย

สิ้นเดือนเข้ามาเอา ก็เก็บไว้ให้อยู่แ แล้ว แผนที่เดี๋ยวค่อยส่งไปให้นะ :D

ตอนนี้ เหลือตัวเดียวแล้ว ใครสนใจบอกกันได้ ชาวซันนี่ช่วยเหมากันหมด

20. suchanon_t

suchanon_t New Member Member

862
    470
    0
    ขอด้วยคาบบบบบบบ

นนท์คาบบบบ

อยู่แถว ม .หัวเฉียวคาบบบบ

21. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    อยู่ไหนอ่าค๊าบบบบ

22. oaknakab

436
    59
    0
    ^+__________^ อิอิ

23. ek_

84
    12
    0

สะดวก พระราม3 ช่วงดึกๆๆช่วง11โมง-หนึ่งทุ่ม มาเอา คาร์แคร์
    อยู่ในปั๊มปิโตรนาส ศรีนครินทร์ ติดกับ FOODLAND

** ต่างจังหวัดก็ส่ง ให้ได้นะครับ

ใครสนใจ pm มา เหลือตัวสุดท้ายแล้วคับ:D

24. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0

เด๋วน้า วันก่อนไปแถวพระรามสาม เหมือนเจอคันนี้ วิ่งยาวไปลงแถววงเวียนใหญ่ ใช่พี่ป่าวครับ ถ้าจำได้ผมเองงงงงงงงงงงงงงง :D:D

25. ek_

84
    12
    0

จำได้อยู่แล้ว

อย่าว่าจำได้เลย มีหลักฐานมัดแน่เลย ด้วย:p

อิอิ
    :D:D:D

26. jojo9

jojo9 New Member Member

3,936
    656
    0
    อุ้ยยย...โดนจับซะงั้น อิอิ

27. psoodto

psoodto New Member Member

62
    4
    0
    ยังเหลืออยุ่ไหมครับ สนใจครับ แต่ติดไม่เป็นอ่ะฮะ ไม่รู้ว่าพี่รับติดให้เลยหรือเปล่า

28. ek_

84
    12
    0
    วิธีติดง่ายแค่พ่วงเข้า ขั้ว +,- แบต เท่านั้นเอง

http://www.nekketsu-racing.com/RAIZIN-VS.htm

ถ้าเข้ามาเอาติดให้ก็ได้ครับผม :D

เมื่อ 10 โมงเช้า คุณบี ก็เข้ามาเอาไปตัวนึง คุยกันถูกคอ ขอบคุณมากครับ

เหลือสุดท้ายแล้วใครสนใจ pm มาได้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 กรกฎาคม 2008
  29. bee15

bee15 New Member Member

309
    57
    0
    ยินดีคับ..ว่างๆจะเข้าไปใช้บริการคับ..มีอะไรโทรมาคุยได้คับ.ยินดีมากคับ

30. oaknakab

436
    59
    0
    พี่ต๋า ผมมาแย้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้