สอบถามเรื่องโคมไฟติดซีนอนคับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย l3a!ancE..~, 4 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. l3a!ancE..~

l3a!ancE..~ New Member Member

184
    19
    0
    คือ ผมอยากติดซีนอนมาก

แต่ไม่รู้ว่า โคมแก้วเดิมๆถ้าติดซีนอนจะสว่างกว่าโคมดำเพชรติดซีนอนหรือป่าว

แล้วก็ได้ข่าวว่าโคมดำเพชรมันเป็นโคมพลาสติก ติดซีนอนจะละลายหรือป่าว

วอนผู้รู้ บอกทีนะคับ

ไม่รู้ว่าจะซื้อโคมแก้วเดิม หรือ โคมดำเพชรดีอ่ะ

2. EG-5182

EG-5182 New Member Member

72
    1
    0
    โคมดำ เพชร ของ DEPO ครับ
    เป็นโคมแก้วนะครับ ใส่หลอด H4

ที่ผมใส่อยู่รู้สึกว่ามันสว่างกว่าใส่ตัวโคมเดิมอะ

3. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ใช่แล้วครับ
    เปนโคมแก้วทั้งคู่
    ถ้าโคม Depo สว่างกว่าแน่นอน
    เพราะเป็นเลนแบบใส
    ยังไงก็ แล้วแต่ชอบเลยครับ

4. ซีนอน ความร้อนน้อยกว่า ฮาโลเจน นะครับ แต่สว่างมากกว่า

ยังไงก็บังแสงไม่ให้ฟุ้งกระจายหน่อยละกันนะครับ ถ้าจะใส่ซีนอน เพื่อนๆแสบตาอ่ะ

5. l3a!ancE..~

184
    19
    0
    ตกลงโคมดำเพชรดปฌนโคมแก้วหรอคับ

แล้วใส่ลงไปจะพอดีไหมคับ คือกลัวเป็นเหมือนไฟมุมส้มของไต้หวันอ่ะคับ ใส่แล้วไม่พอดี

แล้วสรุป คือโคมดำเพชรติดสว่างกว่าใช่ไหมคับ

6. EG-5182

EG-5182 New Member Member

72
    1
    0
    เฟิร์ม อีกทีว่า โคมเพชร เป็นโคมแก้ว

ใส่แล้วไม่ได้เนียนเหมือนเดิมครับ
    ช่องไฟไม่เหมือนเดิมแน่ๆ ทั้งรถผม และรถเพื่อน (เพิ่งใส่ไปเองเมื่อเย็นนี้)

ช่องไปมันห่างกว่าของเดิมครับ
    แล้วก้อ ความสว่าง OK กว่าเดิม

7. kenglek

kenglek Active Member Moderator VIP

1,034
    19
    38
    ...

ผมว่าโคมแก้วเดิมๆ(ถ้ามันยังพอจะใสอยู่นะ)
    ก็แจ่มแล้วนะครับ
    อ่ะเอารูปมาให้ดูเป็นตัวอย่าง นิดนึง
    12k กับโคมแก้วบ้านๆ

8. l3a!ancE..~

184
    19
    0
    แจ่ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้