เเก๊ซ กะ B18B

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 4 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ถามเพื่อนๆ ที่ใช้ B18B AUTO เเล้วติดเเก๊ซ หน่อยคับว่า อัตราการบริโภคเเก๊ซ เป็นไง
    บ้างครับ ของผมถัง 58ลิตร ตัดที่ 85% ระบบหัวฉีด วิ่งในเมืองส่วนใหญ่ ซัดบ้างเล็กๆ
    มีวิ่งนอกเมืองบ้าง ลองวิ่งจนสุดๆเเบบว่าตัดเข้าน้ำมัน เอง ได้ 320โล เเต่บางครั้งถ้า
    ใช้ในเมืองอย่างเดียว เเล้ว เจอรถติดมากๆ ( เเทบทุกวัน ) จะได้ สองร้อยโลปลาย อ่ะคับ
    เพื่อนๆ ที่ใช้เเบบเดียวกับผม เป็นไงบ้างคับ

2. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ใช้b18b ติดหัวฉีดค่ะ

ใช้b18bติดหัวฉีดมาค่ะ ใช้มา 2----3 เดือนแล้ว กิโลเมตรละต่ำกว่า1บาท

ติดไรมาค่ะ ร้านไหน ปรึกษาคุยกันได้ค่ะ แต่รถห้องเครื่องร้อนมากๆน่ะค่ะ

บาย บาย ค่ะ

3. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    B20B AUTO กรองเปลือย HKS ล้อ 15" ท่อเดิมสนิท
    หัวฉีด ออโทรนิค ถัง58 ในเมือง เต็มถัง 350 กม. นอกเมือง เต็มถัง 400 กม.
    จขกท. น่าจะจูนใหม่นะคับ กินมากเกิน ถ้าทั่วๆไป น่าจะอยู่ที่ 1-1.50 บาท/กม.
    บางไปไม่ดี/หนาไปก็ไม่ดีคับ มันมีผลต่อเครื่องยนต์ในระยะยาวคับ

4. mosquito

mosquito Member Member

39
    4
    8
    แล้ว d16y8 และเพือนๆๆได้กี่โลกันคับ

5. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    D16y8
    กิน 1.5 บาทครับ
    แบบ Variable

6. note Si

note Si New Member Member

264
    48
    0
    B 18 B เพื่อนผมวิ่งได้ 350 โลเต็มถังนะคับ

Madeawsri ถูกใจสิ่งนี้
  7. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    D16y8 แบบMix เติม 535บาท วิ่งได้ 395กิโล+เหลืออีกนิดหน่อย ตอนนั้นแก๊ส10.53

8. Naruto_EK lev

Naruto_EK lev Guest

0
    0
    0
    ร้านไหน

ช่วยแนะนำร้านดีๆๆหน่อยคับเพื่อนๆๆ ว่าร้านไหนติดดี เก็บงานดี
    ไม่มีปันหา ช่วยแนะนำหน่อยคับ

9. Prince_ek

Prince_ek Active Member Member

323
    57
    28
    ติดที่ AT AUTOGAS ค่ะ ก็รับผิดชอบงานดี แต่รถเยอะ ถ้ามีเวลา เราไปคุมด้วยก็ดี สบายใจ
    อ่อ ติดมาถัง50ลิตร วิ่งได้430 กม ค่ะ

10. zirus

zirus New Member Member

46
    7
    0
    ผม B18B เหมือนกัน ถ้าขับ รอบต่ำๆ วิ่ง 80-100 ก็ได้ ประมาณ กิโลละ 1 บาทครับ ถ้าเหยียบๆ หน่อย ซัก 3 พันกว่าๆ ก็ได้ ประมาณ 1.2- 1.5 บาท ครับ ติดแบบ fixmix ที่กบินทร์บุุรีครับ เต็มถึง วิ่งได้ ประมาณ 380 กม ครับ

11. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    เอ! สงสัยผมคงต้องเข้าไป จูนใหม่เเล้วคับ เเต่ว่าที่เพื่อนๆ ประหยัดกันน๊ะ เวลา คลิกดาวน์ รอบกวาดมาเร็ว
    รึปล่าวคับ ส่วนของผม ok. เลย หรือสงสัยเป็นเพราะการขับของผมก็ม่ะรู้ ชอบลากรอบบ่อย
    เเต่ เอ ถ้าจูนบาง เเล้วมันจาวิ่งหรือคับ ขอความคิดเห็นด้วยคับบบบบ......

12. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    จูนให้พอดีครับ ไม่ใช่ บาง หรือหนา

13. zirus

zirus New Member Member

46
    7
    0
    มันก็เฉลี่ยๆกันไปครับ วิ่งธรรมดา มันก็จะประหยัดหน่อย ส่วนตอนแซง ผมก็ kickdown รอบกวาดเหมือนกันครับ ไม่ถอนคันเร่งรอบไม่ยอมตัดคับ แต่ก็ไม่บ่อย ใช้เฉพาะที่เป็นทางสวนกันครับ

14. creammer

creammer New Member Member

146
    28
    0
    ผม auto เครื่องเดิม เติม 500 วิ่งธรรมดาได้ 480 ถ้าเอามันได้ 400

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้