พี่พี่ครับ และ ผู้เชี่ยวชาญ รถผมมีปัญหาคลัชลื่น อ่ะครับ ต้องเปลี่ยนรึซ่อมอะไรบ้างครับ...

การสนทนาใน 'BLUEBIRD CLUB' เริ่มโดย Prapun Thamnoi, 8 กันยายน 2017

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Prapun Thamnoi

Prapun Thamnoi Guest

0
    0
    0
    พี่พี่ครับ และ ผู้เชี่ยวชาญ รถผมมีปัญหาคลัชลื่น อ่ะครับ ต้องเปลี่ยนรึซ่อมอะไรบ้างครับ ราคาทั้งชุดเท่าไร ครับ
    อาการ: ขับ1-2-3- ปกติ รากเกียร์4 สับเกียร์5 แบบไวไว มีอาการ รอบขึ้นสุด แต่รถไม่วิ่ง เหมือนเหยียบคันเร่ง ยังไงไม่รุ้ครับ
    รบกวนพี่ๆและผู้เชี่ยวชาญ ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

2. ถอดดูหรือยังครับ ผ้าคลัทช์โอเคมั๊ย หวีคลัทช์โอเคมั๊ย ถ้าผ้าคลัทช์ไม่โอเค ก้อเปลี่ยนย้ำใหม่ได้(คลัทช์ทองแดงก้อนๆนะ) ส่วนหวีคลัทช์ เปลี่ยนดีกว่าครับ แต่ถ้าหวีดี แต่หน้าจานสึก ก็ซ่อมได้ครับ

3. Aün Pättäkon

Aün Pättäkon Guest

0
    0
    0
    ผมมีพวกแล้ว

4. Aün Pättäkon

Aün Pättäkon Guest

0
    0
    0
    ปรับหน้าฟายวิลใหม่อย่างเดียวครับ

5. ผมไม่ใช่แค่ลื่น อย่างเดียว ถอยหลังยังไม่ได้เลยคับ #เจอเกียร์ห่วย ตอนนี้ออกตัวแทบจะไม่ได้

ลองปรับหน้าดูก่อนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้