น่าจะมีใครจัดตั้งการแข่งรถ 4จังหวะอย่างเป็นทางการมั้ง

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย NU53, 24 สิงหาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    (ขอออกความคิดเห็นหน่อยนะครับ) คือ เมืองไทยน่าจะมีองค์กรที่จัดแข่งชิงแชมป์รถคาร์ท 4 จังหวะบ้างนะครับ(เอาแบบเป็นทางการ เหมือนแข่ง 2 จังหวะ) แบบว่าผู้จัดเตรียมรถ (แรงเท่าเทียมกันทุกคัน)และ ช่างไว้ให้ ส่วนนักแข่งเตรียมอุปกรณ์ไปอย่างเดียว และเรื่องค่าใช้จ่ายควรอยู่ในระดับกลางๆไม่สูงมากนัก ซึ่งผมคิดว่า อาจมีนักแข่งที่มีฝีมือเก่งๆเกิดขึ้นมาอีกเยอะครับ....
    ท่านใดมีความคิดเห็นช่วยโพส แสดงทัศนะได้ครับ:p

2. kinimaru

kinimaru New Member Member

44
    0
    0
    ดีนะครับถ้ามีการจัดแข่งอย่างนี้เกิดขึ้น เพราะเป็นการพัฒนาวงการให้เติบโตและสร้างเด็กหน้าใหม่ๆ ขึ้นมา

3. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    :) มีแน่นอนครับ.....แต่ขอเป็นปีหน้านะครับ เพราะตอนนี้ ผมเองก็คิดเหมือน คุณ หนู คืออยากสร้างนักแข่งระดับสมัครเล่น ให่มีฝีมือเทียบกับระดับอาชีพ ใจเย็นๆครับ มีแน่นอน เพราะ เราก่อตั้ง ชมรมรถคาร์ท 4 จังหวะกันเรียบร้อยแล้ว เดี๋ยวจะค่อยๆมาแถลงการณ์ไปเรื่อยๆ....ยังไงก็ตาม เราพร้อมทุกด้าน ที่จะจัดแบบคุณหนูต้องการ ขอเพียงแต่ มีคนสนใจ อย่างที่บอกไป เราก่อตั้งชมรมเราเพื่อ ต้องการให้ คาร์ท 4 จังหวะ พัฒนาขึ้นไป ทั้ง นักแข่ง และ รถคาร์ท 4 จังหวะ ค่าใช้จ่ายสบายๆ กลางๆ ไม่สูงจนเกินไป ทุกคนสามารถเล่นได้.....อดใจรอ เดี๋ยวมีแถลงข่าวแน่นอน:)

4. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    อื่มเห็นด้วยครับ

5. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    ดีดี....จะได้เป็นจุดรวมพี่ๆน้องๆ เพื่อเป็นการพัฒนาต่อไป...:)

6. TAKACHI

TAKACHI New Member Member

150
    0
    0
    ดีครับ......ผมเห็นด้วย

วงการโกคาร์ทจะได้....ดังและกว้างขวางแพร่หลาย

สนับสนุนเต็มที่

7. Tony_BIS

Tony_BIS New Member Member

78
    0
    0
    ผมเห็นด้วยนะครับ!!! จะได้มีนักแข่งหน้าใหม่เพิ่มขึ้นโดยเริ่มจากแข่งกระป๋องอาทิตย์ละครั้งกำลังดี โดยส่วนตัวผมมีความเห็นเหมือนพี่ไก่คับ ให้มีการก่อตั้งชมรมก่อนนะครับ :)

8. เห็นด้วยครับแต่ขอให้ดูเรื่องการแบ่งรุ่นให้ดีและควรมีการถ่วงน้ำหนักเพื่อควสมเท่าเทียมกันครับ

9. a_mon01

a_mon01 New Member Member

481
    1
    0
    แล้วจะเรื่มมีโครงการเมื่อไหร่ครับ

10. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    ;) ช่วย up คร้าบบบบบบบบบบบบบ เพราะอยากให้มีมากๆเลย ดีกว่าไปเล่นอย่างอื่น:rolleyes:

11. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ผมว่าไปเดินเล่นแถวคาลิเบียนอาจดีกว่านะครับ จิงปะครับพี่เต้ย

12. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ขยันแซวจัง

น้องคนนี้ก็ขยันแซวจังเลย อยากให้เต้ยพาไปคาริเบียนล่ะซิเนี่ย:cool:

13. Toey_PRC

Toey_PRC New Member Member

699
    1
    0
    คุณ แก็ป แหม๋ม ยังไม่ยอมหยุดนะครับ:mad:

14. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    เห็นแค่รูป..ก็รู้แล้วว่า คุณ เต้ย ธรรมมะธรรมโม.......ใจบริสุทธิ์.....ดีใจด้วยครับ ที่เต้ยจะเข้าสู่..พระพุทธศาสนาอย่างเต็มตัว....สาธุ....

15. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

16. sh0rtazn11

sh0rtazn11 New Member Member

100
    0
    0
    HE IS THE MAN.......

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้