เพื่อนๆท่านใดเคยไปทำรถที่สนามเป้าศูนย์ล้อบ้างเป็นไงบ้างดีมั้ยครับราคาแพงมั้ย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CROWN(..โลกีย์..), 4 กรกฎาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
    พอดีว่าจะเอารถเข้าไปทำ

1. Masterpiece

Masterpiece New Member Member

85
    3
    0
    ไม่เลยครับไม่ผิดหวัง แต่ต้องไปเช้า ๆ นะ ไม่งั้น คิวยาวแน่ ๆ

2. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    เข้าไปเลยครับ ดีๆๆๆแต่ต้องเข้าไปตอน เช้านะครับ รถมันเยอะ

3. ขอบคุณหลายๆคับได้เวลาเข้าอู่ทำช่วงล่างแล้วคับขอบคุณๆ

4. taiki308

taiki308 New Member Member

76
    7
    0
    เยี่ยมครับ แต่ไปเร็วๆนะ คิวย๊าววว ยาวววว.....

5. Tee@Abuser

Tee@Abuser New Member Member

740
    29
    0
    ดีมาก คับผม แต่ต้องไปเช้าแบบที่เค้าว่ากันจิงๆอะคับ เพราะคิวยาวแน่นอน ห๊ะๆๆ

ราคา ไม่แรงมากหรอกคับ ตามเนื้อผ้า ของดี ก็ ราคา อาจจะสูงกว่าที่ อื่นนิดนึง แต่ คุณภาพ ดี ค้าบบบ

^^

6. ZZE121R

ZZE121R New Member Member

107
    2
    0
    ร้านนี้ทำดีครับ ราคาสูงตามคุณภาพครับ

7. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    ของดีคร้าบอัพปายยย เคยเข้าอยู่ครับ ตอนนี้ม่ายมีปัญหาเลยไม่เข้าแล้ว ฮิๆ จบ

8. *ChiNoBu*

*ChiNoBu* New Member Member

213
    2
    0
    ก้อดีนะ

9. bbb@es

bbb@es New Member Member

32
    1
    0
    ตามนั้นอีกเสียงคับ

10. ขอบคุณทุกท่านคับสำหรับคำแนะนำ:)

11. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    ทำๆไปเหอะ....หาความมั่นใจพอหรือยัง??....อย่าลืมขอบคุณกูนะ เห็นมึงขอบคุณทุกคนที่ตอบกระทู้มึงเลย

ปล.รู้จัก จขกท. เป็นการส่วนตัวครับท่าน

12. SR20DE@Productive

SR20DE@Productive New Member Member

403
    10
    0
    ผมใช้บริการร้านนี้ตั้งแต่ได้ใบขับขี่ไม่ถึงปีครับ จนตอนนี้ผมกลางหัวร่วงไปเยอะแล้วก็ยังใช้อยู่

ถามว่าดีไหม ถ้าด้านฝีมือผมโอเคนะครับ ไม่ได้เก่งระดับเทพแบบชนิดที่ทำอะไรไม่เคยพลาด
    เพราะช่างมีหลายหน้าหลายตา ความเอาใจใส่ในการทำรถไม่เท่ากัน คนที่ดีๆก็มี คนที่งานหยาบก็มี
    แต่อันหลังนี่มักจะอยู่ได้ไม่นาน

หลายคนเข้าที่นี่แล้วไม่กลับมาอีกเพราะคิดว่าร้านดูท่าทางไม่ค่อยเป็นมิตร แถมราคาก็แพง
    ช่วงแรกๆผมเจออย่างนั้นเหมือนกัน แต่พอเข้ามาบ่อยๆ คุยกับช่างหริ่งช่างเหน่งบ่อยๆ
    พักหลังๆซี้กันมากขึ้น เค้าก็จะเริ่มเป็นมิตรกับเรามากขึ้น บางทีฟรีค่าแรงบางรายการให้ บางทีแถมเบียร์ให้อีก2กระป๋อง อะไรทำนองนี้ แต่ที่ไม่เปลี่ยนคือตั้งศูนย์แล้วกินซ้าย เจอบ่อยมาก ไม่รู้ใครตั้ง
    แต่รู้ได้ว่าไม่ใช่พี่หริ่งตั้ง เพราะพี่หริ่งตั้งเองไม่เคยพลาด

ที่สำคัญร้านนี้ทำไม่เลือกวรรณะรถ จะเก่าแสนสี่ หรือใหม่สิบห้าล้าน ทำให้เหมือนกันหมดครับ แต่ขอย้ำซีเรียสเลยว่าถ้าคิดจะมาวันเสาร์ กรุณามาให้ถึงหน้าร้านก่อน9โมงนะครับ ถ้าเลย10โมงไปแล้วไม่ต้องมา แต่ถ้าเป็นวันธรรมดา ก็ให้มาก่อนเที่ยงครับ

13. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    เห็นด้วยตามข้างบน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้