ช่วยด้วยครับb11ผมน้ำซึมผ่านขอบกระจก

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย oetanoojj, 30 มิถุนายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oetanoojj

oetanoojj New Member Member

238
    21
    0
    b11ผมน้ำมันซึมผ่านตรงขอบกระจกทั้งหน้าและหลังเลยครับ ใครรู้วิธีแก้แบบง่ายๆหรือซ่อมที่ไหนได้ครับ ผู้โดยสายมีน้ำล้างเท้าตลอดเลยครับ:cry:
    ขอบคุณครับ

2. ironman

ironman New Member Member

443
    90
    0
    ต้องถอดคิ้วกรอบพลาสติคกระจกออก แล้วซีลกาวซิลิโคนสีดำลงรอยต่อกระจกใหม่ครับ

ซีลจากข้างนอกจะไม่หายครับต้องแกะคิ้วออกก่อนครับแล้วค่อยซีล ร้านที่รับติดตั้งกระจกทำได้หมดครับ

จะให้ดีเปลี่ยนคิ้วยางขอบกระจกใหม่จะเนียนขึ้น ค่าป่วยการเคยไปทำ สองร้อยบาทครับ

โบตั๋น ถูกใจสิ่งนี้
  3. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ตามนั้นค๊าบบบ ไม่มีเวลาเอาซิลิโคนทาไปก่อน แก้ขัดๆ :):):)

4. moomol

moomol New Member Member

797
    21
    0
    อิอิเป็นเหมือนกันเลยค่ะ

5. extensa4620

extensa4620 New Member Member

1,443
    450
    0
    เป็นด้วยคนครับ

6. oetanoojj

238
    21
    0
    อ๋ออ ขอบคุณครับ แล้วไปทำที่ไหนอะครับผมอยู๋ คลองสานอะครับ

7. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    มา อีก แล้น

สตั๊นแมน ของ เรา

เย้ เย้ เย้

ยอด เยี่ยม มาก มาย คร๊าบ

8. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    หรือถ้าแก้ขัดไปก่อน ก้เอากาวซิลิโคนดำอ่ะครับ ตัดปลายหัวให้มันเฉียงๆเล็กๆหน่อย

แล้วแยงไปในครีบยางขอบกระจกเลยครับ บีบใส่ให้ทั่ว ไม่ต้องกดยางซ้ำ รอให้แห้งครับแล้วค่อยขับ

ของผมทำแบบนี้ขี้เกียจรื้อกระจก ก้ไม่รั่วครับ ใช้ได้สบาย

แต่ต้องบีบไปข้างใต้ครีบยางให้ทั่วนะครับ

ทาอย่างเดียวไม่รอดครับ ต้องยัดไปข้างใต้อ่ะครับ

9. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เจ้า เบส ก็ มา

เย้

10. sunnyonly069

sunnyonly069 Well-Known Member Member

3,964
    651
    113
    :D:D:D:D:D

11. oetanoojj

238
    21
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากๆเลยครับที่แนะนำ ขอบคุณคราบบ^_^

12. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    ผมตั้งแต่ทำสีมาก็เป็นอ่ะ.....

ดีนะมีเพื่อนทำกระจกรถอยู่ดอนเมือง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้